बुधवार, सप्टेंबर 10, 2025
India Darpan Live
  • Home
  • मुख्य बातमी
  • महत्त्वाच्या बातम्या
  • संमिश्र वार्ता
  • स्थानिक बातम्या
  • राष्ट्रीय
  • राज्य
  • भविष्य दर्पण
  • मनोरंजन
  • क्राईम डायरी
  • इतर
No Result
View All Result
  • Home
  • मुख्य बातमी
  • महत्त्वाच्या बातम्या
  • संमिश्र वार्ता
  • स्थानिक बातम्या
  • राष्ट्रीय
  • राज्य
  • भविष्य दर्पण
  • मनोरंजन
  • क्राईम डायरी
  • इतर
No Result
View All Result
India Darpan Live
No Result
View All Result
  • Home
  • मुख्य बातमी
  • महत्त्वाच्या बातम्या
  • संमिश्र वार्ता
  • स्थानिक बातम्या
  • राष्ट्रीय
  • राज्य
  • भविष्य दर्पण
  • मनोरंजन
  • क्राईम डायरी
  • इतर

२०२२ हे वर्ष कसं होतं? पंतप्रधान नरेंद्र मोदी म्हणाले… (व्हिडिओ)

by Gautam Sancheti
डिसेंबर 25, 2022 | 12:45 pm
in महत्त्वाच्या बातम्या
0
mann ki baat

 

नवी दिल्ली (इंडिया दर्पण वृत्तसेवा) – पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी आज २०२२ सालातील शेवटच्या ‘मन की बात’ कार्यक्रमाद्वारे श्रोत्यांशी संवाद साधला. महिन्याच्या शेवटच्या रविवारी रेडिओवरून प्रसारित होणाऱ्या त्यांच्या मासिकातून त्यांनी देशवासियांना आज ख्रिसमसच्या शुभेच्छा दिल्या. त्यांनी देशवासीयांना येशू ख्रिस्ताच्या शिकवणीचे स्मरण करण्याचे आवाहन केले. त्याचबरोबर टाटा मेमोरिअलचे स्टेज कॅन्सर, अटलजी आणि ऐतिहासिक हर घर तिरंगा अभियानावरील योगाशी संबंधित संशोधनाचाही विशेष उल्लेख केला. कोरोनाचा नवा धोका पाहता पंतप्रधान मोदींनी देशवासीयांना सावध राहण्यास सांगितले. तसेच, २०२२ हे वर्ष कसे होते, हे सुद्धा त्यांनी स्पष्ट केले.

संबोधनाची सुरुवात करताना पंतप्रधान म्हणाले, ‘प्रिय देशबांधवांनो, आज जगभरात ख्रिसमसचा सण मोठ्या थाटामाटात साजरा केला जात आहे. येशू ख्रिस्ताचे जीवन आणि शिकवण लक्षात ठेवण्याचा हा दिवस आहे. मी तुम्हा सर्वांना नाताळच्या खूप खूप शुभेच्छा देतो. कोरोनाचा नवा धोका पाहून पीएम मोदी म्हणाले, ‘जगातील अनेक देशांमध्ये कोविडचे रुग्ण वाढत असल्याचे आपण पाहत आहोत. अशा परिस्थितीत आपण सावधगिरी बाळगणे आणि मास्क घालणे आणि हात धुणे आवश्यक आहे.

अटलजींची आठवण
माजी पंतप्रधान अटलजींचे स्मरण करून पंतप्रधान मोदी म्हणाले, ‘आज आपल्या सर्वांचे आदरणीय अटलबिहारी वाजपेयी यांचा वाढदिवस आहे. देशाला अपवादात्मक नेतृत्व देणारे ते महान राजकारणी होते. प्रत्येक भारतीयाच्या हृदयात त्यांचे विशेष स्थान आहे.
आरोग्याच्या आव्हानांवर मात
कोरोनाबाबत पुन्हा वाढत्या भीतीच्या पार्श्वभूमीवर पीएम मोदी म्हणाले, ‘गेल्या काही वर्षांत आम्ही आरोग्य क्षेत्राशी संबंधित अनेक मोठ्या आव्हानांवर मात केली आहे. याचे संपूर्ण श्रेय आपल्या वैद्यकीय तज्ञ, शास्त्रज्ञ आणि देशवासीयांच्या इच्छाशक्तीला जाते. मी तुम्हाला विनंती करतो की तुमच्याकडे योग, आयुर्वेद आणि आमच्या पारंपारिक वैद्यकीय पद्धतींशी संबंधित अशा प्रयत्नांबद्दल काही माहिती असेल तर ती सोशल मीडियावर शेअर करा.

टाटा मेमोरियलचे संशोधन
पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी त्यांच्या मासिक मन की बात कार्यक्रमात मुंबईतील टाटा मेमोरियल हॉस्पिटलचा विशेष उल्लेख केला. ते म्हणाले, ‘मुंबईतील या संस्थेबद्दल तुम्ही सर्वांनी ऐकले असेल. या संस्थेने संशोधन, नवोपक्रम, कर्करोग काळजी या क्षेत्रात खूप नाव कमावले आहे. या केंद्राने केलेल्या सखोल संशोधनातून स्तनाच्या कर्करोगाच्या रुग्णांसाठी योग अत्यंत प्रभावी असल्याचे समोर आले आहे.
पीएम मोदी म्हणाले की, इतर अनेक आजारांमध्येही योगाचे फायदे यावर अभ्यास केला जात आहे. यामध्ये हृदयविकार, नैराश्य, झोपेचे विकार आणि गर्भधारणेदरम्यान महिलांना येणाऱ्या समस्यांचा समावेश आहे.
प्रत्येक घरात तिरंगा
पंतप्रधान म्हणाले की, 2022 साली देशवासीयांनी आणखी एक अजरामर इतिहास लिहिला आहे. ऑगस्ट महिन्यातील ‘हर घर तिरंगा’ मोहीम कोण विसरू शकेल. ते असे क्षण होते जे प्रत्येक देशवासीयांना हसू यायचे. स्वातंत्र्याच्या 75 वर्षांच्या या मोहिमेत संपूर्ण देश तिरंगा झाला.

योग आणि आयुर्वेदाचे महत्त्व
गोव्यात नुकत्याच पार पडलेल्या जागतिक आयुर्वेद परिषदेबाबत पंतप्रधान म्हणाले की, मी त्यात सहभागी झालो होतो. यामध्ये 40 हून अधिक देशांचे प्रतिनिधी आले होते. यामध्ये 550 हून अधिक शोधनिबंध सादर करण्यात आले. या जागतिक महामारीच्या काळात आपण सर्वजण ज्या प्रकारे योग आणि आयुर्वेदाचे सामर्थ्य पाहत आहोत, त्याबाबतचे प्रामाणिक संशोधन अत्यंत महत्त्वाचे ठरेल, असे पंतप्रधान म्हणाले. ते म्हणाले की, भारतासह जगभरातील सुमारे 215 कंपन्यांनी गोवा आयुर्वेद अधिवेशनात सहभागी होऊन त्यांची उत्पादने प्रदर्शित केली. चार दिवस चाललेल्या या आयुर्वेद एक्स्पोमध्ये एक लाखाहून अधिक लोकांनी आयुर्वेदाशी संबंधित त्यांचे अनुभव सांगितले.

2022 हे आश्चर्यकारक वर्ष
2022 या वर्षाबद्दल पंतप्रधान नरेंद्र मोदी म्हणाले की, ते अनेक प्रकारे खूप प्रेरणादायी आणि अद्भुत आहे. या वर्षी भारताने आपल्या स्वातंत्र्याला ७५ वर्षे पूर्ण केली आणि अमृतकाल सुरू झाला. या वर्षी देशाला नवी गती मिळाली आणि सर्व देशवासीयांनी एकापेक्षा एक सरस गोष्टी केल्या. ते म्हणाले की 2022 हे वर्ष आणखी एका कारणासाठी नेहमीच लक्षात राहील. हा ‘एक भारत श्रेष्ठ भारत’ च्या भावनेचा विस्तार आहे. देशातील जनतेने एकता आणि एकजूट दाखवण्यासाठी अनेक अद्भुत कार्यक्रमांचे आयोजन केले.

https://twitter.com/narendramodi/status/1606885030688878592?s=20&t=s_7MGR1xabcp6AwlFp_img

Prime Minister Narendra Modi Mann ki Baat 2022 Year

Follow India Darpan
ताज्या बातम्या आणि चर्चांसाठी आमच्या सोशल मीडियावर जोडा!
WhatsApp Channel
Join Now
Telegram Group
Join Now
YouTube Channel
Subscribe

Previous Post

अभिनेत्री तुनिषा शर्माच्या मृत्यूप्रकरणी अभिनेता शीजान खानला अटक

Next Post

तुम्ही १० वर्षांपूर्वी आधार कार्ड काढले आहे? मग, तातडीने ही बातमी वाचा…

Gautam Sancheti

संस्थापक व संपादकीय प्रमुख, इंडिया दर्पण लाइव्ह गौतम संचेती हे India Darpan Live या लोकप्रिय डिजिटल न्यूज पोर्टलचे संस्थापक आणि संपादकीय प्रमुख आहेत. सत्य, स्पष्टता आणि जबाबदारी या तत्त्वांवर आधारलेली पत्रकारिता हेच त्यांचे कार्यध्येय आहे. त्यांनी ग्रामीण आणि शहरी भागातील वाचकांसाठी एक विश्वासार्ह माहितीचा स्रोत उभारला आहे.

Related Posts

राशीभविष्य प्रातिनिधीक फोटो
भविष्य दर्पण

या व्यक्तींनी कामे अर्धवट सोडू नये, जाणून घ्या, बुधवार, १० सप्टेंबरचे राशिभविष्य

सप्टेंबर 9, 2025
Gyj9FwXXMAAG8KV
महत्त्वाच्या बातम्या

उपराष्ट्रपतीपदासाठी निवडणुकीत एनडीएचे सीपी राधाकृष्णन विजयी…पडली इतकी मते

सप्टेंबर 9, 2025
‘नमो शेतकरी योजनेचा सातवा हप्ता मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांच्या हस्ते वितरित 2 1024x757 1
संमिश्र वार्ता

राज्यातील ९१ लाख ६५ हजार १५६ शेतकऱ्यांच्या बँक खात्यात इतके कोटी रुपये जमा

सप्टेंबर 9, 2025
IMG 20250909 WA0402 1
स्थानिक बातम्या

शिलापूर येथील इलेक्ट्रिक टेस्टिंग लॅबचे उद्या उद्घाटन…केंद्रीय मंत्री मनोहरलाल खट्टर, मुख्यमंत्री, मंत्री भुजबळ, महाजन यांची विशेष उपस्थिती

सप्टेंबर 9, 2025
NMC Nashik 1
स्थानिक बातम्या

नाशिक महानगरपालिकेत प्रभाग रचनेवरील ९१ हरकतीवर सुनावणी संपन्न…

सप्टेंबर 9, 2025
01 Sanay Raut Saheb New scaled e1659327045274
संमिश्र वार्ता

नेपाळसारखी दुर्घटना कोणत्याही देशात घडू शकते! सावध राहा!…संजय राऊत यांचे ट्विट

सप्टेंबर 9, 2025
bhujbal 11
संमिश्र वार्ता

छगन भुजबळांची नाराजी कायम…मंत्रिमंडळ बैठकीमध्ये मुख्यमंत्री फडणवीस यांना दिले हे पत्र

सप्टेंबर 9, 2025
crime1
क्राईम डायरी

घर गहाण प्रकरणात दहा लाखाला गंडा….अशी केली फसवणूक

सप्टेंबर 9, 2025
Next Post
30 09 2020 aadhaar card 20813290

तुम्ही १० वर्षांपूर्वी आधार कार्ड काढले आहे? मग, तातडीने ही बातमी वाचा...

  • About Us
  • Contact us
  • Privacy Policy

© India Darpan Live. 112, Kharbanda Park, Near Dwarka, Dwarka, Nashik, Maharashtra 422011

No Result
View All Result
  • Home
  • मुख्य बातमी
  • महत्त्वाच्या बातम्या
  • संमिश्र वार्ता
  • स्थानिक बातम्या
  • राष्ट्रीय
  • राज्य
  • भविष्य दर्पण
  • मनोरंजन
  • क्राईम डायरी
  • इतर

© India Darpan Live. 112, Kharbanda Park, Near Dwarka, Dwarka, Nashik, Maharashtra 422011