इंडिया दर्पण ऑनलाईन डेस्क
इस्रायल विरुद्धच्या युद्धात शरणागती पत्करण्याचं अमेरिकेचं आवाहन इराणनं फेटाळलं आहे. इराण शरणागती पत्करणार नाही. अमेरिकेनं इराणवर हल्ला केला तर, त्यांना त्याचे गंभीर परिणाम भोगावे लागतील, असा इशाराही इराणचे सर्वोच्च नेते अयातुल्ला अली खोमेनी यांनी दिला आहे. युद्ध सुरू झालं असून इस्रायलला कोणतीही दया न दाखवता कठोर प्रत्युत्तर द्यावं लागेल, असा इशारा त्यांनी दिला.
या संघर्षाच्या सहाव्या दिवशी इराणमधल्या सेंट्रीफ्यूज आणि शस्त्रास्त्र उत्पादन कारखान्यांवर हल्ले केल्याचा दावा इस्रायलनं केला आहे. इराणनं इस्रायलवर आणखी क्षेपणास्त्रं डागल्यानंतर हे हल्ले केले, त्यात हवाई दलाच्या ५० हून अधिक लढाऊ विमानांनी भाग घेतला, असं इस्रायलच्या संरक्षण दलांनी म्हटलं आहे. आयएईए, अर्थात आंतरराष्ट्रीय अणुऊर्जा एजन्सीनं याला दुजोरा दिला आहे.
इराणमधील परिस्थितीबद्दल अमेरिकेचे अध्यक्ष डोनाल्ड ट्रम्प यांनी सांगितले की, माझ्याकडे प्रत्येक गोष्टीसाठी एक योजना आहे, पण काय होते ते आपण पाहू. त्यांनी करार करायला हवा होता. माझ्याकडे त्यांच्यासाठी खूप काही होते. आम्ही त्याबद्दल ६० दिवस बोललो आणि शेवटी, त्यांनी ते न करण्याचा निर्णय घेतला आणि आता त्यांना हवे आहे की त्यांनी ते केले असते. भेटण्यास उशीर झाला आहे, पण त्यांना ते हवे आहे आणि त्यांना व्हाईट हाऊसमध्ये यायचे आहे. मी ते करू शकतो… काहीही होऊ शकते… माझी काही क्षणात वॉर रूममध्ये बैठक आहे. आपण काहीतरी भयानक परिस्थितीत आहोत. मला इतके मृत्यू आणि विनाश पाहणे आवडत नाही… मी काय करू शकतो याबद्दल माझ्याकडे कल्पना आहेत, पण त्या अंतिम नाहीत. मला ते ठरण्यापूर्वी एक सेकंद आधी अंतिम करणे आवडते. गोष्टी बदलतात.