मंगळवार, जुलै 15, 2025
India Darpan Live
  • Home
  • मुख्य बातमी
  • महत्त्वाच्या बातम्या
  • संमिश्र वार्ता
  • स्थानिक बातम्या
  • राष्ट्रीय
  • राज्य
  • भविष्य दर्पण
  • मनोरंजन
  • क्राईम डायरी
  • इतर
No Result
View All Result
  • Home
  • मुख्य बातमी
  • महत्त्वाच्या बातम्या
  • संमिश्र वार्ता
  • स्थानिक बातम्या
  • राष्ट्रीय
  • राज्य
  • भविष्य दर्पण
  • मनोरंजन
  • क्राईम डायरी
  • इतर
No Result
View All Result
India Darpan Live
No Result
View All Result
  • Home
  • मुख्य बातमी
  • महत्त्वाच्या बातम्या
  • संमिश्र वार्ता
  • स्थानिक बातम्या
  • राष्ट्रीय
  • राज्य
  • भविष्य दर्पण
  • मनोरंजन
  • क्राईम डायरी
  • इतर
ADVERTISEMENT

सिटीलिंकचे डुप्लीकेट पास बनवून प्रवास? प्रशासनाने आता केले हे अनिवार्य

by Gautam Sancheti
जानेवारी 4, 2024 | 12:31 am
in स्थानिक बातम्या
0
Nashik city bus 3 e1700490291563

नाशिक (इंडिया दर्पण वृत्तसेवा) – पासधारक प्रवाशांनी विनाटिकीट दंडात्मक कारवाई टाळण्याकरिता सिटीलिंककडून प्राप्त अधिकृत RFID कार्डच जवळ बाळगणे आवश्यक आहे. १ जानेवारी २०२४ पासून RFID पास अनिवार्य करण्यात आल्याने दिव्यांग प्रवासी तसेच अन्य सवलतीच्या पासचा लाभ घेणार्‍या प्रवाशांनी सिटीलिंकच्या अधिकृत पास केंद्रावरून RFID कार्ड काढून घ्यावे. अन्यथा प्रवाश्यांना सवलतीच्या पासचा लाभ घेता येणार नाही. डुप्लीकेट पास बाळगल्यास विनाटिकीत प्रवासी समजून दंडात्मक कारवाईला सामोरे जावे लागेल. याची प्रवाशांनी नोंद घ्यावी असे सिटीलिंक प्रशासनाने सांगितले आहे.

नाशिक महानगर परिवहन महामंडळ लि. अर्थातच सिटीलिंकच्या वतीने नियमित प्रवास करणार्‍या प्रवाश्यांकरिता सवलतीच्या दरात विविध प्रकारच्या पासेसचे वितरण करण्यात येते. सद्यस्थितीत नियमित प्रवास करणार्‍या प्रवाश्यांकरीता सिटीलिंकच्या वतीने विद्यार्थी पास,विशिष्ट मार्ग पास ,ओपेन एंडेड पास, दिव्यांग मोफत पासेसचे वितरण करण्यात येते. सिटीलिंकच्या स्थापनेपासून सदर पास हे साध्या पद्धतीचे देण्यात येत होते. परंतु नेहमीच प्रवाश्यांना अद्ययावत सेवा देता याव्यात यासाठी सिटीलिंक नेहमीच प्रयत्नशील असते. त्याचाच एक भाग म्हणून सिटीलिंक ृने साध्या पास ऐवजी आता प्रवाश्यांना RFID पास देण्यास सुरुवात केली आहे. १ जानेवारी २०२४ पासून सदर RFID पास हे अनिवार्य करण्यात आलेले आहे. RFID म्हणजेच रेडिओ फ्रिक्वेन्सी आयडेंटिफिकेशन. नवीन RFID पास मध्ये ईलेक्ट्रोनिक चीप असल्याकारणाने सदर प्रवाश्याची सिटीलिंक संदर्भात तसेच ज्या बसमधून प्रवाशी प्रवास करीत आहे त्या बसमध्ये पास स्कॅन झाल्याने सदर वाहकाने बस फेरी दरम्यान केलेल्या कामकाजाची इत्यंभूत माहिती मिळते. त्यामुळे कोणतेही आर्थिक अपहार टाळण्याच्या दृष्टीने RFID कार्ड महत्वपूर्ण भूमिका बजावणार आहे.

परंतु सद्यस्थितीत असे निदर्शनास येत आहे की, काही प्रवासी डुप्लीकेट RFID पास बनवून प्रवास करण्याचा प्रयत्न करीत आहेत. परंतु डुप्लीकेट पास मध्ये विशिष्ट इलेक्ट्रोनिक चीप नसल्याकारणाने असे पास स्कॅन होत नाही. अशाप्रकारे डुप्लीकेट पास बाळगून प्रवास करणारे प्रवासी आढळून आल्यास सदर प्रवासी विनाटिकीत प्रवासी समजून अश्या प्रवाश्यांवर दंडात्मक कारवाई करण्यात येईल याची प्रवाशांनी नोंद घ्यावी असे सिटीलिंक प्रशासनाने सांगितले आहे.

Follow India Darpan
ताज्या बातम्या आणि चर्चांसाठी आमच्या सोशल मीडियावर जोडा!
WhatsApp Channel
Join Now
Telegram Group
Join Now
YouTube Channel
Subscribe

Previous Post

नवी मुंबईतील वाशी येथे या तारखेला विश्व मराठी संमेलन.. अशी असेल दर्जेदार कार्यक्रमांची रेलचेल

Next Post

मुंबई- आग्रा महामार्गावर मोटरसायकलने दिली धडक…चार जण जखमी

Gautam Sancheti

संस्थापक व संपादकीय प्रमुख, इंडिया दर्पण लाइव्ह गौतम संचेती हे India Darpan Live या लोकप्रिय डिजिटल न्यूज पोर्टलचे संस्थापक आणि संपादकीय प्रमुख आहेत. सत्य, स्पष्टता आणि जबाबदारी या तत्त्वांवर आधारलेली पत्रकारिता हेच त्यांचे कार्यध्येय आहे. त्यांनी ग्रामीण आणि शहरी भागातील वाचकांसाठी एक विश्वासार्ह माहितीचा स्रोत उभारला आहे.

Next Post
IMG 20240103 WA0472 1 e1704309699111

मुंबई- आग्रा महामार्गावर मोटरसायकलने दिली धडक...चार जण जखमी

ताज्या बातम्या

Screenshot 20250714 200642 Collage Maker GridArt 1

नाशिक जिल्हा परिषदेच्या सुपर ५० उपक्रमातील ६ विद्यार्थ्यांची आयआयटीत निवड…

जुलै 14, 2025
Raj Thackeray1 2 e1752502460884

विजयी मेळावा हा मराठीच्या मुद्द्यावर होता, राजकारणाशी संबध नाही…राज ठाकरे

जुलै 14, 2025
VidhanSabha prashnottare 04 1024x512 1

पाणीपुरवठा प्रकल्पात एकाच कामासाठी दोन योजना; विभागीय आयुक्तांमार्फत चौकशी

जुलै 14, 2025
Mhada Home e1680604067392

घरांची विक्री मंदावली,खरेदीदार अधिक सावध…बघा, हा अहवाल

जुलै 14, 2025
Shirdi Sai baba e1727984889927

शिर्डी येथे गुरुपौर्णिमा उत्सवात साईबाबा संस्थानला ६.३१ कोटींहून अधिक देणगी प्राप्त

जुलै 14, 2025
Untitled 32

नाशिकच्या या नेत्याचा ३०० कार्यकर्त्यांसह शिवसेना ठाकरे गटात मुंबईत प्रवेश…

जुलै 14, 2025
ADVERTISEMENT
  • About Us
  • Contact us
  • Privacy Policy

© India Darpan Live. 112, Kharbanda Park, Near Dwarka, Dwarka, Nashik, Maharashtra 422011

No Result
View All Result
  • Home
  • मुख्य बातमी
  • महत्त्वाच्या बातम्या
  • संमिश्र वार्ता
  • स्थानिक बातम्या
  • राष्ट्रीय
  • राज्य
  • भविष्य दर्पण
  • मनोरंजन
  • क्राईम डायरी
  • इतर

© India Darpan Live. 112, Kharbanda Park, Near Dwarka, Dwarka, Nashik, Maharashtra 422011