गुरूवार, जुलै 3, 2025
India Darpan Live
  • Home
  • मुख्य बातमी
  • महत्त्वाच्या बातम्या
  • संमिश्र वार्ता
  • स्थानिक बातम्या
  • राष्ट्रीय
  • राज्य
  • भविष्य दर्पण
  • मनोरंजन
  • क्राईम डायरी
  • इतर
No Result
View All Result
  • Home
  • मुख्य बातमी
  • महत्त्वाच्या बातम्या
  • संमिश्र वार्ता
  • स्थानिक बातम्या
  • राष्ट्रीय
  • राज्य
  • भविष्य दर्पण
  • मनोरंजन
  • क्राईम डायरी
  • इतर
No Result
View All Result
India Darpan Live
No Result
View All Result
  • Home
  • मुख्य बातमी
  • महत्त्वाच्या बातम्या
  • संमिश्र वार्ता
  • स्थानिक बातम्या
  • राष्ट्रीय
  • राज्य
  • भविष्य दर्पण
  • मनोरंजन
  • क्राईम डायरी
  • इतर
ADVERTISEMENT

नाशिक जवळ असलेल्या या गावात शिजत होता देशाविरुध्द मोठा कट….. गावाचे नाव ठेवले ‘अल शाम’…बघा काय आहे प्रकार…झाली ही मोठी कारवाई

by India Darpan
डिसेंबर 10, 2023 | 1:48 pm
in महत्त्वाच्या बातम्या
0
nia11

नवी दिल्ली (इंडिया दर्पण वृत्तसेवा) – नाशिकपासून अवघ्या दोन तासाच्या अंतरावर असलेल्या ठाणे जिल्ह्यातील पडघा या गावात अतिरेक्यांचे मोठे केंद्र होते. या गावाल अतिरेक्यांनी पडघा हे गाव ‘स्वतंत्र क्षेत्र’ आणि ‘अल शाम’ म्हणून घोषित केल्याचे एनआयएच्या प्राथमिक तपासात समोर आले आहे. पडघा तळ मजबूत करण्यासाठी ते प्रभावी मुस्लिम तरुणांना त्यांच्या राहत्या ठिकाणाहून पडघा येथे स्थलांतरित होण्यास प्रवृत्त करत होते.

एनआयएच्या पथकांनी शनिावारी पहाटे महाराष्ट्रातील पडघा-बोरिवली, ठाणे, मीरा रोड आणि पुणे आणि कर्नाटकातील बेंगळुरू येथे तब्बल ४४ ठिकाणी धाड टाकली. दहशतवाद आणि दहशतवादाशी संबंधित कृत्ये आणि प्रतिबंधित संघटनेच्या प्रोत्साहन देणा-या १५ आरोपींना अटक केली. एनआयएच्या तपासानुसार, आरोपी, त्यांच्या परदेशी हँडलरच्या निर्देशानुसार कार्यरत होते, आयएसआयएसचा हिंसक आणि विध्वंसक अजेंडा पुढे नेण्यासाठी, आयईडी बनविण्यासह विविध दहशतवादी कारवायांमध्ये सक्रियपणे सहभागी होते.

इस्लामिक स्टेट ऑफ इराक अँड सीरिया (ISIS) च्या प्रयत्नांना व्यत्यय आणण्यासाठी आणि उद्ध्वस्त करण्याच्या NIA च्या सुरू असलेल्या प्रयत्नांचा एक भाग म्हणून आयोजित केलेल्या छाप्यांमध्ये मोठ्या प्रमाणात बेहिशेबी रोकड, बंदुक, धारदार शस्त्रे, दोषी कागदपत्रे, स्मार्ट फोन आणि इतर डिजिटल उपकरणे जप्त करण्यात आली. हिंसक दहशतवादी कृत्ये करणे आणि निष्पाप जीव घेणे. जप्त करण्यात आलेल्यांमध्ये एक पिस्तूल, दोन एअर गन, आठ तलवारी/चाकू, दोन लॅपटॉप, सहा हार्ड डिस्क, तीन सीडी, ३८ मोबाईल फोन, १० मॅगझिन बुक्स, रु. ६८,०३,८०० रोख आणि ५१ हमासचे ध्वज.

एनआयएच्या तपासात असे दिसून आले आहे की आरोपी, ISIS महाराष्ट्र मॉड्यूलचे सर्व सदस्य, पडघा-बोरिवली येथून कार्यरत होते, जिथे त्यांनी संपूर्ण भारतात दहशत आणि हिंसाचार पसरवण्याचा कट रचला होता. हिंसक जिहाद, खिलाफत, ISIS इत्यादी मार्गाचा अवलंब करून, आरोपींनी देशातील शांतता आणि सांप्रदायिक सलोखा बिघडवणे आणि भारत सरकारविरुद्ध युद्ध पुकारण्याचे उद्दिष्ट ठेवले होते.

अटक करण्यात आलेल्या आरोपींनी ठाण्यातील पडघा हे गाव ‘मुक्त क्षेत्र’ आणि ‘अल शाम’ म्हणून घोषित केल्याचे प्राथमिक तपासात समोर आले आहे. पडघा तळ मजबूत करण्यासाठी ते प्रभावी मुस्लिम तरुणांना त्यांच्या राहत्या ठिकाणाहून पडघा येथे स्थलांतरित होण्यास प्रवृत्त करत होते. मोहम्मद. Saquib अब्दुल हमीद Nachan @ Raveesh @ Saquib @ Khalid, मुख्य आरोपी आणि अटक केलेल्या व्यक्तींचा स्वयंघोषित नेता, याने सामील झालेल्या व्यक्तींना ‘बयथ’ (ISIS च्या खलिफाशी युतीची शपथ) देण्याचे अधिकार स्वतःहून घेतले होते. प्रतिबंधित संघटना. मुख्य आरोपींव्यतिरिक्त, आजच्या कारवाईत अटक करण्यात आलेल्या इतरांची नावे आहेत हसीब झुबेर मुल्ला @ हसीब झुबेर मुल्ला, काशिफ अब्दुल सत्तार बलेरे, सैफ अतीक नाचन, रेहान अशफाक सुसे, शगाफ सफिक दिवकर, फिरोज दस्तगीर कुवारी, आदिल इलियास खोत, फिरोज दस्तगीर कुवारी, आदिल इलियास खोत, मुसाब हसीब मुल्ला, रफील अब्दुल लतीफ नाचन, याह्या रवीश खोत, रझील अब्दुल लतीफ नाचन, फरहान अन्सार सुसे, मुखलिस मकबूल नाचन आणि मुन्झीर अबुबकर कुन्नाथपीडीकल. सर्व आरोपी मूळचे महाराष्ट्रातील ठाणे जिल्ह्यातील. आदिल खोत याच्या ताब्यात झेंडे सापडले, तर फिरोज दस्तगीर कुवान, रझील अबक्सुल नाचन, झीशान यांच्याकडून शस्त्रे (बंदूका, चाकू आणि तलवारी) जप्त करण्यात आली.

एजाज मुल्ला आणि मुखलिस मकबूल नाचन. सैफ अतीक नाचन, रेहान अशफाक सुसे आणि आतिफ नासीर मुल्ला यांच्याकडून ही रोकड जप्त करण्यात आली आहे. ISIS ही एक जागतिक दहशतवादी संघटना आहे, ज्याला इस्लामिक स्टेट (IS) / इस्लामिक स्टेट ऑफ इराक अँड लेव्हंट (ISIL)/ Daish/Islamic State in Khorasan Province (ISKP) / ISIS म्हणूनही ओळखले जाते. विलायत खोरासान/इस्लामिक स्टेट ऑफ इराक आणि शाम खोरासान (ISIS-K)). स्थानिक मोड्यूल तयार करून ही संघटना भारतात आपले दहशतवादी जाळे पसरवत आहे.

देशभरात NIA ने ६ नोव्हेंबर २०२३ रोजी तत्काळ केस (RC-29/2023/NIA/DLI) ताब्यात घेतली होती IPC, UA(P) कायदा आणि स्फोटक पदार्थ कायद्याच्या विविध कलमांखालीचे दिशानिर्देश गृह मंत्रालय, भारत सरकार. ISIS च्या तीन दहशतवाद्यांना अटक केल्यानंतर दिल्ली पोलिसांच्या स्पेशल सेलद्वारे या प्रकरणाची चौकशी केली जात होती. शहानवाज आलम, मोहम्मद रिजवान अश्रफ आणि मोहम्मद अर्शद वारसी, विश्वसनीय स्त्रोतांच्या माहितीच्या आधारे. या प्रकरणाचा ताबा घेतल्यापासून, एनआयएने विविध ISIS मॉड्यूल आणि नेटवर्क नष्ट करण्यासाठी जोरदार आणि ठोस कारवाई केली आहे. NIA ने अलिकडच्या काही महिन्यांत केले आहे. मोठ्या प्रमाणावर छापे टाकून आयएसआयएसच्या दहशतवादी कट प्रकरणात अनेक दहशतवादी कार्यकर्त्यांना अटक करून वेगवेगळ्या आयएसआयएस मॉड्यूल्सचा पर्दाफाश केला.

Follow India Darpan
ताज्या बातम्या आणि चर्चांसाठी आमच्या सोशल मीडियावर जोडा!
WhatsApp Channel
Join Now
Telegram Group
Join Now
YouTube Channel
Subscribe

Previous Post

घरातील सुखसमृद्धीसाठी हे करा…भाग्योदयसुद्धा लवकरच होईल…बघा या नऊ टीप्स

Next Post

मुंबईत साडी संस्कृतीला चालना देण्यासाठी अभिनेत्री सोनाली बेंद्रेसह ५ हजार महिलांचा सहभाग…असा आहे उपक्रम

India Darpan

Next Post
IMG 20231210 WA00128IRR e1702197874978

मुंबईत साडी संस्कृतीला चालना देण्यासाठी अभिनेत्री सोनाली बेंद्रेसह ५ हजार महिलांचा सहभाग...असा आहे उपक्रम

ताज्या बातम्या

Corruption Bribe Lach ACB

आठ हजाराची लाच घेणारे दोन वनपाल एसीबीच्या जाळ्यात

जुलै 3, 2025
cricket

महाराष्ट्र क्रिकेट असोसिएशनच्या विविध समित्यांवर नाशिक जिल्हा क्रिकेटचे सहा जण…

जुलै 3, 2025
crime1

२५ वर्षीय तरूणावर चॉपरने वार करुन प्राणघातक हल्ला…दिंडोरीरोडवरील घटना

जुलै 3, 2025
CM

या १७ प्रकल्पांमधून रूपये १,३५,३७१.५८ कोटी एवढी नवीन गुंतवणुक….१ लाख रोजगारनिर्मिती

जुलै 3, 2025
Vidhanparishad Lakshavedhi 02 1024x512 1

राज्यातील शाळांमध्ये कमी पटसंख्या असल्यानंतर शाळा बंद होणार? विधानपरिषदेत लक्षवेधीला सरकारचे उत्तर

जुलै 3, 2025
cm shinde sir1 e1729932401687

राज्यातील विनाअनुदानित शाळांच्या अनुदानाबाबत उपमुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांनी दिली ही माहिती…

जुलै 3, 2025
ADVERTISEMENT
  • About Us
  • Contact us
  • Privacy Policy

© India Darpan Live. 112, Kharbanda Park, Near Dwarka, Dwarka, Nashik, Maharashtra 422011

No Result
View All Result
  • Home
  • मुख्य बातमी
  • महत्त्वाच्या बातम्या
  • संमिश्र वार्ता
  • स्थानिक बातम्या
  • राष्ट्रीय
  • राज्य
  • भविष्य दर्पण
  • मनोरंजन
  • क्राईम डायरी
  • इतर

© India Darpan Live. 112, Kharbanda Park, Near Dwarka, Dwarka, Nashik, Maharashtra 422011