गुरूवार, ऑगस्ट 28, 2025
India Darpan Live
  • Home
  • मुख्य बातमी
  • महत्त्वाच्या बातम्या
  • संमिश्र वार्ता
  • स्थानिक बातम्या
  • राष्ट्रीय
  • राज्य
  • भविष्य दर्पण
  • मनोरंजन
  • क्राईम डायरी
  • इतर
No Result
View All Result
  • Home
  • मुख्य बातमी
  • महत्त्वाच्या बातम्या
  • संमिश्र वार्ता
  • स्थानिक बातम्या
  • राष्ट्रीय
  • राज्य
  • भविष्य दर्पण
  • मनोरंजन
  • क्राईम डायरी
  • इतर
No Result
View All Result
India Darpan Live
No Result
View All Result
  • Home
  • मुख्य बातमी
  • महत्त्वाच्या बातम्या
  • संमिश्र वार्ता
  • स्थानिक बातम्या
  • राष्ट्रीय
  • राज्य
  • भविष्य दर्पण
  • मनोरंजन
  • क्राईम डायरी
  • इतर

CRPFचा रंगीला जवान… १३ वर्षात केले ५ लग्न… असा झाला भांडाफोड… आता काय होणार

by Gautam Sancheti
जून 10, 2023 | 5:28 am
in राष्ट्रीय
0
प्रातिनिधीक फोटो

प्रातिनिधीक फोटो


 

नवी दिल्ली (इंडिया दर्पण वृत्तसेवा) – देशातील सर्वात मोठ्या केंद्रीय निमलष्करी दल ‘सीआरपीएफ’मध्ये एक अनोखे प्रकरण समोर आले आहे. कॉन्स्टेबल/जीडी हरेंद्र राम यांनी एक-दोन नव्हे, तर पाच विवाह केले. विशेष म्हणजे याची माहिती सीआरपीएफला नव्हती. कॉन्स्टेबलने पाचवे लग्न केले होते तेव्हा ही बाब उघडकीस आली.

जवानाच्या चौथ्या पत्नीला कुठूनतरी कळले की कॉन्स्टेबल हरेंद्रने दुसऱ्या ठिकाणी लग्न केले आहे. यानंतर हरेंद्रने पाच लग्ने केल्याचेही तिला समजले. सर्व बायका जिवंत आहेत. त्यानंतर त्यांनी सीआरपीएफच्या 9व्या बटालियनकडे सविस्तर तक्रार केली. सीआरपीएफने या प्रकरणाच्या विभागीय चौकशीचे आदेश दिले आहेत. तपास अहवाल सादर केला आहे. हवालदार हरेंद्र यांची नोकरी शिल्लक असल्याचे सांगण्यात येत आहे. हे प्रकरण हिंदू विवाह कायदा, 1955 च्या कलम 13, CRPF नियम, 1955 चे नियम 27, नागरी सेवा (आचार) नियम, 1964 च्या 21(2) आणि CRPF च्या कलम 11(1) नुसार शिक्षापात्र गुन्हा आहे.

सूत्रांनी दिलेल्या माहितीनुसार, तपास अधिकाऱ्याने कॉन्स्टेबल/जीडी हरेंद्र राम यांचा तपास अहवाल फोर्स मुख्यालयात सादर केला आहे. हा हवालदार 9व्या बटालियनमध्ये तैनात आहे. विभागीय चौकशीत आरोपीला 17 फेब्रुवारी 2023 रोजी आपले म्हणणे मांडण्याची संधीही देण्यात आली होती. आरोपीने ठरलेल्या वेळी आपली बाजू मांडली. या प्रकरणाच्या तपासादरम्यान अनेकांचे जबाब नोंदवण्यात आले. तपास अधिकाऱ्याने आपल्या अहवालात म्हटले आहे की, कर्तव्यावर असताना कॉन्स्टेबल हरेंद्र राम यांनी सीआरपीएफ नियम, 1955 च्या नियम 15 च्या तरतुदींचे उल्लंघन केल्याचा आरोप आहे, सीआरपीएफ कायदा, 1949 च्या कलम 11(1) च्या सदस्याविरुद्ध बल/केंद्रीय कर्मचार्‍याने त्याच्या क्षमतेनुसार आदेशांचे उल्लंघन केले आहे

पहिली पत्नी जिवंत असताना सैनिकाने एकापेक्षा जास्त वेळा लग्न केले. 29 नोव्हेंबर 2021 रोजी त्यांनी निशा कुमारीसोबत पाचवे लग्न केले. याची माहिती विभागाला देण्यात आलेली नाही. नियमानुसार त्यांनी याबाबत विभागाची परवानगीही घेतलेली नाही. माजी पत्नी जिवंत असताना आणि कोणत्याही कायदेशीर तरतुदींचे पालन न करता एकापेक्षा जास्त वेळा विवाह करणे, हिंदू विवाह कायदा 1955 चे कलम 13, नागरी सेवा (आचार) नियम 1964 21 (2) आणि CRPF कायदा 1949 1 चे कलम 11 (2) आहे. CRPF नियम, 1955 च्या नियम 27 अंतर्गत शिक्षापात्र गुन्हा तसेच, हे पाऊल सीआरपीएफच्या चांगल्या शिस्तीच्या विरोधात आहे.

असे झाले उघड
कॉन्स्टेबल हरेंद्र राम यांनी यापूर्वी तीन लग्न केले होते. याचा सुगावा CRPF ला मिळू शकला नाही. चौथ्या लग्नाची बाबही लपवण्यात आली. यानंतर पाचवे लग्न झाले. सीआरपीएफ कॉन्स्टेबलचे पहिले लग्न 20 मे 2008 रोजी रिंके कुमारीसोबत झाले होते. यानंतर 16 मे 2010 रोजी कविता कुमारीसोबत दुसरे लग्न झाले. दोन लग्नांमधील फरक आजवर कायम होता. कोणालाच खबर लागली नाही. त्यासाठी कायदेशीर प्रक्रियाही अवलंबली नाही. लग्नांची ही मालिका पुढेही चालू राहिली.

शिपाई हरेंद्र यांनी अनिता कुमारीसोबत १९ ऑगस्ट २०१४ रोजी तिसरे लग्न केले. तीन वर्षांनंतर 8 मे 2017 रोजी खुशबू कुमारीसोबत चौथे लग्न झाले. सीआरपीएफलाही या लग्नाची कोणतीही माहिती मिळालेली नाही. हरेंद्रने 30 नोव्हेंबर 2011 रोजी निशा कुमारीसोबत पाचवे लग्न केले. हे संपूर्ण प्रकरण चौथ्या लग्नादरम्यान उघडकीस आले. जेव्हा खुशबू कुमारीला शिपायाचे वास्तव समजले तेव्हा तिने 9व्या बटालियनला पत्र लिहिले. कॉन्स्टेबल हरेंद्रने केलेल्या सर्व विवाहांचा त्यात उल्लेख होता.

विभागीय चौकशीचे आदेश
यानंतर सीआरपीएफने या प्रकरणाच्या विभागीय चौकशीचे आदेश दिले. प्रकरण कोर्टापर्यंत पोहोचले. कॉन्स्टेबलने त्यांच्या लग्नाच्या वेळी घेतलेल्या रजेचा तपशील जाणून घेण्यात आला. रजेवरून हजर न राहण्याच्या नोंदीही मागविण्यात आल्या होत्या. पाचव्या लग्नापासून आणि कोर्टात हजर राहण्याच्या तारखेपासून केसच्या लिंक जोडल्या गेल्या. कुटूंब कोर्ट भोजपूर, आराहनेही रिंकी कुमारीसोबत घटस्फोटप्रकरणी आदेश दिला आहे.

24 ऑक्टोबर 2013 च्या न्यायालयीन कागदपत्रांमध्ये असे म्हटले आहे की कॉन्स्टेबल हरेंद्र राम आणि रिंकी कुमारी यांचे अफेअर समोर आले होते. पहिली पत्नी रिंकी कुमारी जिवंत असताना आरोपीने कविता कुमारीसोबत दुसरे लग्न केले होते, असे त्यात म्हटले आहे. ही बाब गंभीर असल्याचे दलाच्या सूत्रांचे म्हणणे आहे. हरेंद्रच्या सर्व बायका हयात असल्याने त्यांनी या प्रकरणाची कोणतीही माहिती फोर्सला दिली नाही. अशा परिस्थितीत आरोपी हवालदाराची नोकरी शिल्लक राहण्याची शक्यता आहे. अशा वेळी सक्तीने कडक कारवाई केली जाते.

CRPF Jawan 5 Weddings in 13 Years

Follow India Darpan
ताज्या बातम्या आणि चर्चांसाठी आमच्या सोशल मीडियावर जोडा!
WhatsApp Channel
Join Now
Telegram Group
Join Now
YouTube Channel
Subscribe

Previous Post

प्रिया प्रकाश वारियरची स्मरणशक्ती गेली

Next Post

अभिनेते धर्मेंद्र यांनी आईच्या नावाने बांधलेल्या शाळेचे पत्रे उडाले

Gautam Sancheti

संस्थापक व संपादकीय प्रमुख, इंडिया दर्पण लाइव्ह गौतम संचेती हे India Darpan Live या लोकप्रिय डिजिटल न्यूज पोर्टलचे संस्थापक आणि संपादकीय प्रमुख आहेत. सत्य, स्पष्टता आणि जबाबदारी या तत्त्वांवर आधारलेली पत्रकारिता हेच त्यांचे कार्यध्येय आहे. त्यांनी ग्रामीण आणि शहरी भागातील वाचकांसाठी एक विश्वासार्ह माहितीचा स्रोत उभारला आहे.

Related Posts

kapus
संमिश्र वार्ता

केंद्र सरकारने कापसावरील आयात शुल्क माफीला दिली या तारखेपर्यंत मुदतवाढ

ऑगस्ट 28, 2025
kanda onion
स्थानिक बातम्या

शेतकऱ्यांच्या कांद्याचे भाव पाडणे हे केंद्र सरकारचे नियोजनबद्ध षडयंत्र…कांदा उत्पादक शेतकरी संघटनेचा आरोप

ऑगस्ट 28, 2025
Untitled 1
संमिश्र वार्ता

मुंबईत अभिनेता सलमान खान यांच्या घरचा गणेशोत्सव…बघा, व्हिडिओ

ऑगस्ट 28, 2025
manoj jarange 1
महत्त्वाच्या बातम्या

मनोज जरांगे पाटील मुंबईला येणार की परत माघारी जाणार? सरकारचे प्रयत्न सुरु

ऑगस्ट 28, 2025
GzWb8 LbwAAmwZi e1756344943344
महत्त्वाच्या बातम्या

बघा, शिवतीर्थावरील हा व्हिडिओ….राज ठाकरे उध्दव ठाकरे यांच्या सहकुटुंब भेटीचे चित्रीकरण

ऑगस्ट 28, 2025
modi 111
मुख्य बातमी

पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी संवत्सरीनिमित्त दिल्या शुभेच्छा…क्षमा, करुणा आणि नम्रतेचे केले आवाहन

ऑगस्ट 28, 2025
प्रातिनिधिक फोटो
राष्ट्रीय

या चार नवीन रेल्वे मार्गाला केंद्रीय मंत्रिमंडळाने दिली मान्यता…१२ हजार ३२८ कोटींचा अंदाजित खर्च

ऑगस्ट 28, 2025
Screenshot 20250828 063447 Collage Maker GridArt
महत्त्वाच्या बातम्या

महाराष्ट्रातील या चार शिक्षकांना राष्ट्रीय शिक्षक पुरस्कार जाहीर…शिक्षक दिनानिमित्त दिल्लीत समारंभ

ऑगस्ट 28, 2025
Next Post
IMG 20230610 WA0089 1 e1686376662107

अभिनेते धर्मेंद्र यांनी आईच्या नावाने बांधलेल्या शाळेचे पत्रे उडाले

  • About Us
  • Contact us
  • Privacy Policy

© India Darpan Live. 112, Kharbanda Park, Near Dwarka, Dwarka, Nashik, Maharashtra 422011

No Result
View All Result
  • Home
  • मुख्य बातमी
  • महत्त्वाच्या बातम्या
  • संमिश्र वार्ता
  • स्थानिक बातम्या
  • राष्ट्रीय
  • राज्य
  • भविष्य दर्पण
  • मनोरंजन
  • क्राईम डायरी
  • इतर

© India Darpan Live. 112, Kharbanda Park, Near Dwarka, Dwarka, Nashik, Maharashtra 422011