इंडिया दर्पण ऑनलाईन डेस्क – काँग्रेस नेते राहुल गांधी यांनी आज पुन्हा केंद्रातील मोदी सरकारवर जोरदार हल्लाबोल केला. लंडनमधील संसद भवनात ब्रिटिश खासदारांना त्यांनी संबोधित केले. काँग्रेस नेते राहुल गांधी यांनी ब्रिटिश खासदारांना सांगितले की, आमच्या लोकसभेतील विरोधी सदस्यांचे माईक अनेकदा बंद केले जातात.
ज्येष्ठ भारतीय वंशाचे विरोधी मजूर पक्षाचे खासदार वीरेंद्र शर्मा यांनी आयोजित केलेल्या, राहुल गांधी यांनी भारत जोडो यात्रेचे त्यांचे अनुभव देखील शेअर केले, ज्याचे वर्णन प्रचंड गर्दीच्या दरम्यान एक तीव्र राजकीय यात्रा म्हणून केले. हाऊस ऑफ कॉमन्स संकुलातील ग्रँड कमिटी रूममध्ये हा कार्यक्रम पार पडला. लोकसभेतील चर्चेदरम्यान विरोधकांचा आवाज कसा बंद केला जातो हे त्यांनी सांगितले.
राहुल म्हणाले की, आमचे माइक खराब होत नाहीत, ते काम करतात, पण तुम्ही ते चालू करू शकत नाही. मी बोलत असताना हे माझ्यासोबत अनेकदा घडले आहे. “आम्हाला नोटाबंदीवर चर्चा करण्याची परवानगी देण्यात आली नाही, जो एक विनाशकारी आर्थिक निर्णय होता. आम्हाला जीएसटीवर चर्चा करू देण्यात आली नाही. चिनी सैनिक आमच्या हद्दीत घुसले, पण आम्हाला चर्चा करण्याची परवानगी नाही. मला एक संसद आठवते, जिथे सजीव चर्चा, गरमागरम वादविवाद, वाद आणि मतभेद होते, पण आम्ही वादविवाद केला. आता संसदेत हे दिसत नाही.
राहुल गांधी म्हणाले की, भारतातील लोकशाही प्रक्रियेचे स्वरूप पूर्णपणे बदलले आहे आणि याचे कारण म्हणजे राष्ट्रीय स्वयंसेवक संघ (आरएसएस) नावाच्या संघटनेने, जी कट्टरवादी, फॅसिस्ट संघटना आहे. मुळात भारतातील सर्व संस्था ताब्यात घेतल्या आहेत. आपल्या देशातील विविध संस्था ताब्यात घेण्यात ते किती यशस्वी झाले आहेत हे पाहून मला आश्चर्य वाटले. माध्यमे, न्यायपालिका, संसद आणि निवडणूक आयोग हे सर्वच कोणत्या ना कोणत्या मार्गाने धोक्यात आणि नियंत्रित आहेत.
राहुल म्हणाले की, भारतात दलित, आदिवासी आणि अल्पसंख्याकांसाठी काय केले जात आहे ते तुम्ही पाहू शकता. हे काँग्रेस म्हणत आहे असे नाही. भारतीय लोकशाहीत एक गंभीर समस्या आहे, असे लेख परदेशी माध्यमांमध्ये सतत येत राहतात. एजन्सी कशा वापरल्या जातात हे तुम्ही कोणत्याही विरोधी पक्षाच्या नेत्याला विचारू शकता. माझ्या फोनवर पेगासस होते, जे आम्ही सत्तेत असताना होत नव्हते.
राहुल म्हणाले की, ते (चीन) आमच्या २ हजार चौरस किमी भूभागावर कब्जा करून बसले आहेत. आपल्या पंतप्रधानांनी विरोधी पक्षनेत्यांच्या बैठकीत सांगितले की, भारताची एक इंचही जमीन घेतली नाही. लष्कराला ते माहीत आहे पण आमचे पंतप्रधान म्हणतात की कब्जा झालेला नाही. यातूनच चीनला प्रोत्साहन मिळते, असे त्यांनी स्पष्ट केले.
https://twitter.com/INCIndia/status/1632814997922279426?s=20
Congress MP Rahul Gandhi on Modi Government in London