नवी दिल्ली (इंडिया दर्पण वृत्तसेवा) – दिल्ली उच्च न्यायालयाने योगगुरू बाबा रामदेव यांना आज चांगलेच खडसावले. अॅलोपॅथी आणि कोविड-१९ च्या उपचारांबाबत योगगुरू बाबा रामदेव यांनी विविध विधानांद्वारे जनतेची दिशाभूल करू नये, असे न्यायालयाने बजावले आहे. तुमचे अनुयायी, शिष्य आणि तुमच्यावर विश्वास ठेवणार्या अशा लोकांचे स्वागत आहे, मात्र अधिकृत काहीही बोलून कोणाचीही दिशाभूल करू नये, असे न्यायालयाने म्हटले आहे. योगगुरू बाबा रामदेव यांच्यावर कोविड-१९ च्या उपचाराबाबत चुकीची माहिती पसरवल्याचा आरोप आहे.
कोविड -१९ रुग्णांवर डॉक्टरांनी ज्या पद्धतीने उपचार केले त्यावर स्वामी रामदेव यांनी टीका केली होती. २०२१ मध्ये बाबा रामदेव यांचा एक व्हिडिओ व्हायरल झाला होतो. त्या व्हिडिओमध्ये बाबा रामदेव यांनी, कोरोना विषाणू संसर्गावर उपचार करण्यासाठी वापरल्या जाणार्या काही औषधांवर प्रश्नचिन्ह उपस्थित केले. कोरोनावर अॅलोपॅथिक औषधे घेतल्यानंतर लाखो व्यक्ती मरण पावले आहेत’ असे या व्हिडिओमध्ये म्हटले होते. या टीकेला डॉक्टरांच्या संघटनांनी कडाडून विरोध केला. तसेच दिल्ली मेडिकल असोसिएशनने याप्रकरणी दिल्ली उच्च न्यायालयात याचिका दाखल केली होती.
दिल्ली मेडिकल असोसिएशनच्या याचिकेवर सुनावणी करताना न्यायमूर्ती भंबानी म्हणाले की,”माझी चिंता आयुर्वेदाचे नाव आणि प्रतिष्ठा वाचवण्याची आहे. अॅलोपॅथीच्या विरोधात कोणाचीही दिशाभूल होऊ नये हा माझा उद्देश आहे. मी लस घेणार नाही असे म्हणणे वेगळी गोष्ट आहे, पण लस विसरा असे म्हणणे निरुपयोगी आहे पण ती घ्या, ही वेगळी गोष्ट आहे.
इंडियन मेडिकल असोसिएशनने (IMA) स्वामी रामदेव यांच्या अॅलोपॅथी आणि अॅलोपॅथिक डॉक्टरांविरुद्ध केलेल्या कथित वक्तव्याबद्दल त्यांना मानहानीची नोटीस बजावली होती, १५ दिवसांच्या आत त्यांनी माफी मागावी अशी मागणी केली होती, ज्यात अयशस्वी झाल्यास ते योगासने करणार असल्याचे त्यांनी सांगितले होते. १ हजार कोटी नुकसान भरपाई दिल्ली उच्च न्यायालयाने गेल्या वर्षी बाबा रामदेव यांना नोटीसही पाठवली होती.
Yog Guru Baba Ramdev Delhi High Court









