इंडिया दर्पण ऑनलाईन डेस्क – ‘देणाऱ्याचे हात हजारो.. ‘ असे म्हटले जाते, जगात एखादे संकट आले की, कोणत्याही प्रांतातील नागरिक वेगळ्या पद्धतीने धावून मदतीसाठी धावून येतात, आणि विविध प्रकारची मदत देऊ करतात. रशिया आणि युक्रेन यांच्या युद्धा दरम्यान देखील असाच सुखद अनुभव आलेला आहे.
इन्स्टाग्रामवर ‘कूल’ मांजर म्हणून ओळखल्या जाणार्या स्टीफन या मांजरीच्या वतीने तिच्या मालकाने युक्रेनच्या प्राण्यांच्या दुर्दशेसाठी मोठी रक्कम जमा केली आहे. रशियाचे अध्यक्ष व्लादिमीर पुतिन यांनी दि.24 फेब्रुवारी रोजी युक्रेनवर लष्करी आक्रमणाची घोषणा केली, तेव्हा अनेकांनी आपली घरे, नोकऱ्या आणि प्रियजन गमावले. युक्रेनियन रहिवाशांचे मोठ्या प्रमाणात दुसऱ्या देशात जाणे सुरू झाले कारण नागरिक त्यांच्या स्वत: च्या सुरक्षिततेसाठी शेजारच्या देशांमध्ये पळून गेले.
अनेकांनी त्यांच्या पाळीव प्राण्यांशिवाय जाण्यास नकार दिला, परंतु अनेकांना मदतीशिवाय त्यांचे प्राणी मागे सोडावे लागले. इंस्टाग्रामवर ‘कूल’ मांजर म्हणून ओळखल्या जाणाऱ्या स्टीफनने गरजूंना मदत करण्यासाठी मोठी रक्कम जमा केली आहे. स्टीफनला अनेक मीम्स आणि व्हिडिओंमध्ये निष्क्रिय बसलेले पाहिले असेल. पण जेव्हा त्याच्या मांजरी मित्रांना मदत करण्याची वेळ आली तेव्हा या मांजरीने पुन्हा वेळ वाया घालवला नाही.
स्टेपनच्या मालकांनी एक पोस्ट शेअर केली आहे ज्यात लिहिले आहे, प्रिय मित्रांनो, तुमच्या फीडबॅक आणि समर्थनाबद्दल मी मनापासून कृतज्ञ आहे! आम्ही $10035 जमा केले आहेत आणि @happy_paw, @uanimals.official, @zoo_12m, @snezhana_zahist_tvarin आणि Mykolaiv Zoo येथे जात आहोत. तुमचे योगदान अमूल्य आहे – तुमच्या पाठिंब्याबद्दल धन्यवाद, आम्ही युक्रेनमधील प्रत्येक प्राण्याची सर्वोत्तम काळजी आणि उपचार देऊ शकतो.
मांजरांच्या माध्यमातून नागरिक युक्रेनच्या प्राण्यांना मदत पाठवत आहेत. त्याचबरोबर काही सोशल मीडिया यूजर्सनी याला मोठे पाऊल म्हटले आहे. त्यांचे म्हणणे आहे की, इतर देशांमध्ये जसे मानवाला संरक्षण मिळाले आहे, त्याचप्रमाणे या प्राण्यांनाही कोणाची तरी साथ मिळायला हवी. हे प्राणी घरात राहत असत आणि त्यांना बाहेर रस्त्यावर अन्न शोधण्याची सवय नसते. अशा स्थितीत त्यांनाही उपासमार सहन करावी लागत असेल. त्याच वेळी, युद्धाच्या परिस्थितीत त्यांच्यासाठी आणखी बरेच धोके आहेत.