बुधवार, नोव्हेंबर 26, 2025
India Darpan Live
  • Home
  • मुख्य बातमी
  • महत्त्वाच्या बातम्या
  • संमिश्र वार्ता
  • स्थानिक बातम्या
  • राष्ट्रीय
  • राज्य
  • भविष्य दर्पण
  • मनोरंजन
  • क्राईम डायरी
  • इतर
No Result
View All Result
  • Home
  • मुख्य बातमी
  • महत्त्वाच्या बातम्या
  • संमिश्र वार्ता
  • स्थानिक बातम्या
  • राष्ट्रीय
  • राज्य
  • भविष्य दर्पण
  • मनोरंजन
  • क्राईम डायरी
  • इतर
No Result
View All Result
India Darpan Live
No Result
View All Result
  • Home
  • मुख्य बातमी
  • महत्त्वाच्या बातम्या
  • संमिश्र वार्ता
  • स्थानिक बातम्या
  • राष्ट्रीय
  • राज्य
  • भविष्य दर्पण
  • मनोरंजन
  • क्राईम डायरी
  • इतर

आज कुठेही जाऊ नका! भारत-पाकिस्तान सामन्याचा रंगणार थरार; कुणाचे पारडे जड?

ऑक्टोबर 23, 2022 | 5:41 am
in मुख्य बातमी
0
India Vs Pakistan

India Vs Pakistan


 

इंडिया दर्पण ऑनलाईन डेस्क – क्रिकेटच्या चाहत्यांना भारत आणि पाकिस्तान यांच्यात पुन्हा एकदा हाय-व्होल्टेज सामना पाहायला मिळणार आहे. मात्र, यंदाचा सामना गेल्या सामन्यापेक्षा अधिक धमाकेदार आणि काटेकोर होणार आहे. कारण जवळपास वर्षभरानंतर दोन्ही संघ आयसीसी स्पर्धेत एकमेकांविरुद्ध खेळताना दिसणार आहेत. यावर्षी भारत-पाकिस्तान यांच्यात दोन सामने खेळले गेले आहेत. टी२० विश्वचषकात भारत आणि पाकिस्तान यांच्यात आज थरारक सामना होत आहे.

भारत आणि पाकिस्तान यांच्यात यावर्षी खेळले गेलेले दोन सामने यूएईमध्ये खेळल्या गेलेल्या आशिया कप दरम्यान होते. भारत आशिया चषक जिंकण्याचा प्रबळ दावेदार होता आणि संघाने आपल्या सलामीच्या सामन्यात पाकिस्तानचा पराभव करून हे सिद्ध केले. या सामन्याबद्दल बोलायचे झाले तर प्रथम फलंदाजी करताना पाकिस्तान संघ १९.५ षटकात सर्व गड्यांच्या मोबदल्यात १४७ धावाच करू शकला. हार्दिकला तीन, भुवनेश्वरला चार आणि अर्शदीप सिंगला दोन बळी मिळाले. लक्ष्याचा पाठलाग करताना विराट कोहली आणि रवींद्र जडेजा यांनी दमदार खेळी केली.

पण याच स्पर्धेच्या सुपर ४ टप्प्यात पाकिस्तानने पुनरागमन करत भारताचा पराभव केला. प्रथम फलंदाजी करताना भारताने २० षटकांत ७ गडी गमावून १८१ धावा केल्या. या सामन्यात कोहलीने ६० धावांची दमदार खेळी केली. मात्र, भारतीय गोलंदाजांना त्यांच्या क्षमतेनुसार कामगिरी करता आली नाही आणि संघाने ५ विकेट्सने सामना गमावला. पाकिस्तानकडून मोहम्मद रिझवानने ७० धावा केल्या. हे दोन्ही सामने शेवटच्या षटकात संपले, त्यामुळे या सामन्यात रोमांच निर्माण झाला.

त्याचबरोबर ऑस्ट्रेलियात खेळल्या जाणाऱ्या टी-२० विश्वचषकात हे दोन्ही संघ भिडण्यासाठी सज्ज आहेत. रविवारी (२३ ऑक्टोबर) प्रतिष्ठेच्या मेलबर्न क्रिकेट मैदानावर हा सामना खेळवला जाणार आहे. हा सामना पाहण्यासाठी सुमारे ९० हजार प्रेक्षक मैदानावर उपस्थित राहणार असून बहुतांश भारतीय चाहते तिथे असतील, त्यामुळे या सामन्यावर पावसाचा परिणाम झाला नाही, तर हा सामना खेळाडूंसोबतच चाहत्यांसाठीही संस्मरणीय ठरणार आहे. .

गेल्या वर्षी UAE मध्ये T20 World Cup चा सामना २४ ऑक्टोबरला झाला होता आणि यावेळी २३ ऑक्टोबरला होणार आहे, त्यामुळे वर्षभरानंतर हे दोन संघ या मेगा स्पर्धेत भिडतील आणि हा सामना अधिक मजबूत होईल कारण भारताला हा सामना जिंकण्याशिवाय पर्याय नाही, पहिले कारण म्हणजे गेल्या T20 विश्वचषकाच्या सामन्यात पाकिस्तानने भारताचा १० गडी राखून पराभव केला होता, दुसरे कारण म्हणजे पाकिस्तानला पराभूत करून भारतीय संघ या विश्वचषकात सकारात्मक सुरुवात करू इच्छितो.

भारताचा स्टार वेगवान गोलंदाज जसप्रीत बुमराह या वर्षी झालेल्या दोन्ही सामन्यांमध्ये खेळू शकला नाही आणि पुन्हा एकदा तो या हायव्होल्टेज सामन्याचा भाग नाही, ज्याला भारत मुकवेल. दुसरीकडे, पाकिस्तानचा स्टार वेगवान गोलंदाज शाहीन आफ्रिदी गुडघ्याच्या दुखापतीनंतर पुनरागमन करत आहे.

शाहीनने आशिया चषकातील दोन्ही सामने खेळले नाहीत आणि गेल्या विश्वचषकात त्याने भारताची आघाडीची फळी उद्ध्वस्त केली, त्यामुळे भारताच्या फलंदाजांना आफ्रिदीविरुद्ध सावधपणे खेळावे लागेल. त्याचवेळी, भारतासाठी आनंदाची बातमी म्हणजे मोहम्मद शमी ऑस्ट्रेलियाविरुद्ध सराव सामन्यात फक्त १ षटक टाकण्यासाठी आला होता आणि या षटकात त्याने ऑस्ट्रेलियाचे 4 विकेट्स सोडले.

दोन्ही संघांच्या कमकुवतपणा गेल्या अनेक दशकांपासून सारख्याच आहेत. भारतीय संघाच्या गोलंदाजांमध्ये क्षमता आहे पण त्यांना सामन्यात हार पत्करावी लागली, तर पाकिस्तानची फलंदाजी बाबर आझम आणि मोहम्मद रिझवान यांच्याभोवती फिरते. अशा परिस्थितीत भारतीय संघाच्या गोलंदाजांनी या दोन फलंदाजांना लवकर बाद केले तर भारताला सामना जिंकणे खूप सोपे जाईल. मात्र, तसे झाले नाही तर भारतासाठी चिंतेचा विषय ठरेल, कारण हे दोघे टिकले तर भारतापुढील अडचणी वाढतील. दुसरीकडे, पाकिस्तानचे वेगवान गोलंदाजी आक्रमण खूपच धोकादायक आहे. संघाकडे १५० किमी/ताशी वेगाने गोलंदाजी करणारे गोलंदाज आहेत, ज्यांच्याकडे भारतीय फलंदाजीचा क्रम उद्ध्वस्त करण्याची ताकद आहे.

T20 World Cup India Pakistan Match Today
Cricket Sports

Follow India Darpan
ताज्या बातम्या आणि चर्चांसाठी आमच्या सोशल मीडियावर जोडा!
WhatsApp Channel
Join Now
Telegram Group
Join Now
YouTube Channel
Subscribe

Previous Post

अभिनेता सलमान खानला डेंग्यूची लागण; आता अशी आहे तब्ब्येत, मॅनेजरने दिले अपडेट्स

Next Post

शी जिनपिंग पुन्हा चीनचे सर्वेसर्वा! सलग तिसऱ्यांदा देशाचे नेतृत्व; आता पुढील वाटचाल आक्रमक

टीम इंडिया दर्पण

ग्रामीण ते शहरी आणि जुन्या ते नव्या अशा सर्वच पातळीवर आम्ही विकास पत्रकारितेला अधिक महत्त्व देतो. समाजोन्नती व्हावी, लोकशाही बळकट व्हावी, अन्यायाला वाचा फोडावी आणि विधायक कार्य घडावे यासाठी आम्ही आग्रही आहोत.

Related Posts

राशीभविष्य प्रातिनिधीक फोटो
भविष्य दर्पण

असा असेल तुमचा शुक्रवारचा दिवस… जाणून घ्या, १४ नोव्हेंबरचे राशिभविष्य…

नोव्हेंबर 13, 2025
Vishwadharmi Manavta Teertha Rameshwar Rui
महत्त्वाच्या बातम्या

उध्वस्त मंदिर व मशिदीच्या जागी ‘विश्वधर्मी मानवतातीर्थ भवन’… उद्या होणार लोकार्पण… अशी आहेत त्याची वैशिष्ट्ये…

नोव्हेंबर 13, 2025
traffic signal1
महत्त्वाच्या बातम्या

अहिल्यानगर – मनमाड मार्गावरील वाहतुकीबाबत झाला हा महत्वाचा निर्णय…

नोव्हेंबर 13, 2025
IMG 20251113 WA0024
मुख्य बातमी

कुंभमेळ्यासाठी साडेपाच हजार कोटी रुपये खर्चाच्या विकासकामांचे भूमीपूजन…

नोव्हेंबर 13, 2025
IMG 20251113 WA0023
महत्त्वाच्या बातम्या

पंचवटीतील रामकाल पथचे मुख्यमंत्र्यांनी केले भूमीपूजन… रामकुंडाचा चेहरामोहरा बदलणार…

नोव्हेंबर 13, 2025
IMG 20251113 WA0021
महत्त्वाच्या बातम्या

नाशिक जिल्हा परिषदेच्या नूतन इमारतीचे मुख्यमंत्र्यांच्या हस्ते लोकार्पण… अशी आहेत तिची वैशिष्ट्ये…

नोव्हेंबर 13, 2025
राशीभविष्य प्रातिनिधीक फोटो
भविष्य दर्पण

असा असेल तुमचा गुरुवारचा दिवस… जाणून घ्या, १३ नोव्हेंबरचे राशिभविष्य…

नोव्हेंबर 12, 2025
thandi
महत्त्वाच्या बातम्या

या शहरात तीव्र थंडीची लाट… असा आहे हवामानाचा अंदाज…

नोव्हेंबर 12, 2025
Next Post
China Xi Jinping

शी जिनपिंग पुन्हा चीनचे सर्वेसर्वा! सलग तिसऱ्यांदा देशाचे नेतृत्व; आता पुढील वाटचाल आक्रमक

  • About Us
  • Contact us
  • Privacy Policy

© India Darpan Live. 112, Kharbanda Park, Near Dwarka, Dwarka, Nashik, Maharashtra 422011

No Result
View All Result
  • Home
  • मुख्य बातमी
  • महत्त्वाच्या बातम्या
  • संमिश्र वार्ता
  • स्थानिक बातम्या
  • राष्ट्रीय
  • राज्य
  • भविष्य दर्पण
  • मनोरंजन
  • क्राईम डायरी
  • इतर

© India Darpan Live. 112, Kharbanda Park, Near Dwarka, Dwarka, Nashik, Maharashtra 422011