बुधवार, ऑक्टोबर 29, 2025
India Darpan Live
  • Home
  • मुख्य बातमी
  • महत्त्वाच्या बातम्या
  • संमिश्र वार्ता
  • स्थानिक बातम्या
  • राष्ट्रीय
  • राज्य
  • भविष्य दर्पण
  • मनोरंजन
  • क्राईम डायरी
  • इतर
No Result
View All Result
  • Home
  • मुख्य बातमी
  • महत्त्वाच्या बातम्या
  • संमिश्र वार्ता
  • स्थानिक बातम्या
  • राष्ट्रीय
  • राज्य
  • भविष्य दर्पण
  • मनोरंजन
  • क्राईम डायरी
  • इतर
No Result
View All Result
India Darpan Live
No Result
View All Result
  • Home
  • मुख्य बातमी
  • महत्त्वाच्या बातम्या
  • संमिश्र वार्ता
  • स्थानिक बातम्या
  • राष्ट्रीय
  • राज्य
  • भविष्य दर्पण
  • मनोरंजन
  • क्राईम डायरी
  • इतर

सुरगाणा – केंद्राच्या विविध योजनांचा लाभ घ्या – केंद्रीय आरोग्य राज्यमंत्री डॅा. भारती पवार

मे 5, 2022 | 4:14 pm
in स्थानिक बातम्या
0
IMG20220504164603

सुरगाणा – देशभरातील विशेषता ग्रामिण भागातील महिला या पिण्याचे पाणी डोक्यावर हंडे ठेऊन आणत असल्याने याची गंभीर दखल घेत पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी जलशक्ती मंत्रालय निर्माण करून हर घर जल हर घर नल ही योजना देशात राबवली जात आहे. यामुळे पाण्याचा प्रश्न मार्गी लागणार असल्याचे सांगून केंद्र सरकारच्या गाव पाड्यांसाठी असलेल्या विविध योजनांचा लाभ घेण्याचे आवाहन केंद्रीय आरोग्य राज्यमंत्री डॉ. भारतीताई पवार यांनी तालुक्यातील ठाणगाव येथे केले.

सुरगाणा तालुक्यातील हस्ते, आंबोडे व ठाणगाव ग्रामपंचायत अंतर्गत २८ गावातील मंजूर केलेल्या विविध विकासकामांचे भूमिपूजन केंद्रीय आरोग्य राज्यमंत्री डॉ. भारतीताई पवार यांचे हस्ते मान्यवर व ग्रामस्थांच्या उपस्थितीत करण्यात आले. यावेळी त्या बोलत होत्या. केंद्र शासन पुरस्कृत जलशक्ती मंत्रालय नवी दिल्ली भारत सरकार आणि पाणी पुरवठा व स्वच्छता विभाग महाराष्ट्र शासन यांच्या संयुक्त पुरस्कृत जल जीवन मिशन कार्यक्रम अंतर्गत नळपाणी पुरवठा योजनेच्या कामांचे भुमीपुजन नामदार डॉ. भारतीताई पवार यांच्या हस्ते करण्यात आले. यावेळी स्थानिक व परिसरातील ग्रामस्थ मोठ्या संख्येने उपस्थित होते.

यावेळी नामदार पवार यांनी सांगितले की या योजनेच्या माध्यमातून हा महत्त्वाचा पाणीप्रश्न प्रथम सोडवायचा आहे. या योजनेद्वारे विहीर, पाण्याची टाकी, पाइपलाइन, नळ दिले जाणार असून सुरगाणा तालुक्यातील २८ गाव व पाड्यांसाठी एकुण २६ कोटी १८ लाख रुपयांचा निधी मंजूर करण्यात आला असल्याची माहिती त्यांनी दिली. उज्वला गॅस योजना राबवून महिलांची गैरसोय दूर केली आहे. या भागात वनौषधी असल्याने वनधन केंद्राच्या माध्यमातून एक गट तयार करण्यास सांगितले. आंबोडे व खोकरविहिर या गावाजवळ असलेल्या प्रसिद्ध भिवतास धबधबा या ठिकाणी पावसाळ्यात मोठ्या प्रमाणात पर्यटक येत असल्याने पर्यटन विकास होण्यासाठी निधी मंजूर केला आहे. लक्ष ठेवण्यासाठी टॉवर, दरीलगत संरक्षक कठडे बसवले जात असून एक कमिटी स्थापन केली जाणार असून या कमिटीने देखभाल करायची आहे. येथे येणाऱ्या पर्यटकांना महिला बचत गटाच्या माध्यमातून चांगल्या सुविधा उपलब्ध करून देण्यासाठी प्रयत्न करण्याचे आवाहन करून पवार यांनी पाणी टंचाई व्यतिरिक्त रस्ते, आरोग्य, गरोदर माता इत्यादी बाबींचा आढावा घेऊन केंद्र सरकारच्या विविध योजनांचा लाभ घ्यावा, काही अडचणी आल्यास माझ्याशी संपर्क साधावा तसेच महिला बचत गटांसाठी जी मदत करता येईल ती करेल याचे आश्वासन दिले. याप्रसंगी प्रकल्प अधिकारी विकास मीना, तहसिलदार सचिन मुळीक, सभापती मनिषा महाले, भाजपचे पदाधिकारी एन. डी. गावित, तालुकाध्यक्ष रमेश थोरात, महिला विकास आघाडी तालुकाध्यक्ष मिनाक्षी कुंवर, युवा मोर्चा तालुकाध्यक्ष व नगरसेवक सचिन महाले, विजय कानडे, रंजना लहरे, जानकीबाई देशमुख, गोपाळ धूम, सुनिल भोये, रुपेश शिरोडे, राजेंद्र निकुळे, आवजी पालवी, योगीराज पवार, जयप्रकाश महाले, जयवंत बागुल, राजेंद्र बागुल, वसंत घांगळे, उत्तम कडू आदींसह मोठ्या संख्येने ग्रामस्थ उपस्थित होते.

– खोकरविहिर, खडकी (दि.), हट्टी बुद्रुक, वाळुठझिरा, करंजुल (क.), माणी, मांधा, उंबरठाण, खिरमाणी, सायळपाडा, मोधळपाडा, श्रीरामपूर, करंजाळी, भदर, बोरचोंड, म्हैसखडक, श्रीभुवन, रगतविहिर, बर्डीपाडा, उदमाळ, चिंचले, पिंपळसोंड, मांगधे, हस्ते, कोठुळा, मास्तेमाणी, आंबोडे, सुंदरबन सोनगीर या गावात हर घर जल हर घर नल या करिता एकूण २६ कोटी १८ लाख रुपयांचा निधी मंजूर. गावांतील आरोग्य तसेच पाणी प्रश्नाबाबत समस्या जाणून घेत आवश्यक त्या सूचना संबंधित अधिकाऱ्यांना दिल्या.

-वनबंधू योजनेतून सिमेंट काॅ॑क्रिटचे बंधारे – चुली, भदर, हडकाईचोंड, सांबरपाडा, श्रीभुवन बर्डा, म्हैसखडक, बोरपाडा – १ कोटी ७५ लाख रुपयांच्या निधी मंजूर.
– गॅबियन बंधारे – ४० लाख. जिल्हापरिषद शाळांसाठी १ कोटी ४० लाख. पळसन येथे आश्रमशाळेसाठी जॉ॑गींग ट्रॅक – ४६ लाख. आंबूपाडा व पळसन आश्रमशाळा करिता वर्कशॉप बांधकामासाठी – प्रत्येकी ४५ लाख रुपयांचा निधी मंजूर.- हतगड येथे थीम रेस्टॉरंट – ३० लाख. भिवतास धबधबा – ४६ लाख रुपयांचा निधी मंजूर

Follow India Darpan
ताज्या बातम्या आणि चर्चांसाठी आमच्या सोशल मीडियावर जोडा!
WhatsApp Channel
Join Now
Telegram Group
Join Now
YouTube Channel
Subscribe

Previous Post

मनमाड – करंजवण योजनेच्या वाढीव ३११.८० कोटीच्या निधीला मंजुरी; आमदार कांदे यांनी केलेल्या पाठपुराव्याला यश

Next Post

कोरोनामुळे अनेकांना होताय गँगरिनसह हे गंभीर आजार

टीम इंडिया दर्पण

ग्रामीण ते शहरी आणि जुन्या ते नव्या अशा सर्वच पातळीवर आम्ही विकास पत्रकारितेला अधिक महत्त्व देतो. समाजोन्नती व्हावी, लोकशाही बळकट व्हावी, अन्यायाला वाचा फोडावी आणि विधायक कार्य घडावे यासाठी आम्ही आग्रही आहोत.

Related Posts

Campus 1
इतर

सावधान… या जिल्ह्यात अवकाशातून उपकरणे पडण्याची शक्यता… प्रशासनाने दिली ही माहिती…

ऑक्टोबर 28, 2025
Untitled 39
महत्त्वाच्या बातम्या

अतिवृष्टीग्रस्त शेतकर्‍यांच्या आर्थिक मदतीबाबत मुख्यमंत्र्यांनी केली ही मोठी घोषणा…

ऑक्टोबर 28, 2025
mantralay wallpaper.jpg 1024x575 1
मुख्य बातमी

राज्य मंत्रिमंडळाच्या बैठकीत झाले हे महत्वाचे ७ निर्णय…

ऑक्टोबर 28, 2025
राशीभविष्य प्रातिनिधीक फोटो
भविष्य दर्पण

असा असेल तुमचा बुधवारचा दिवस… जाणून घ्या, २९ ऑक्टोबरचे रशिभविष्य…

ऑक्टोबर 28, 2025
MOBILE
महत्त्वाच्या बातम्या

रिल बनवला…अपलोड केला… नाशकच्या तरुणाबाबत पुढं एवढं सगळं घडलं…

ऑक्टोबर 27, 2025
IMG 20251027 WA0037
महत्त्वाच्या बातम्या

राज्यात प्रथमच लाभार्थी ट्रॅकिंग व घरपोहोच मंजुरी आदेश सेवा… या सरकारी योजनेला नवे डिजिटल रूप… नावीन्यपूर्ण उपक्रमाची राज्यभर चर्चा…

ऑक्टोबर 27, 2025
1002726049
महत्त्वाच्या बातम्या

नाशकात रणजी सामन्याचा थरार… बीसीसीआयचे तज्ज्ञ दाखल… या संघांमध्ये रंगणार सामना…

ऑक्टोबर 27, 2025
rainfall alert e1681311076829
मुख्य बातमी

सावधान… चक्रीवादळ येणार… पुढील काही दिवसांसाठी असा आहे हवामानाचा अंदाज…

ऑक्टोबर 27, 2025
Next Post
प्रातिनिधीक छायाचित्र

कोरोनामुळे अनेकांना होताय गँगरिनसह हे गंभीर आजार

  • About Us
  • Contact us
  • Privacy Policy

© India Darpan Live. 112, Kharbanda Park, Near Dwarka, Dwarka, Nashik, Maharashtra 422011

No Result
View All Result
  • Home
  • मुख्य बातमी
  • महत्त्वाच्या बातम्या
  • संमिश्र वार्ता
  • स्थानिक बातम्या
  • राष्ट्रीय
  • राज्य
  • भविष्य दर्पण
  • मनोरंजन
  • क्राईम डायरी
  • इतर

© India Darpan Live. 112, Kharbanda Park, Near Dwarka, Dwarka, Nashik, Maharashtra 422011