रविवार, सप्टेंबर 14, 2025
India Darpan Live
  • Home
  • मुख्य बातमी
  • महत्त्वाच्या बातम्या
  • संमिश्र वार्ता
  • स्थानिक बातम्या
  • राष्ट्रीय
  • राज्य
  • भविष्य दर्पण
  • मनोरंजन
  • क्राईम डायरी
  • इतर
No Result
View All Result
  • Home
  • मुख्य बातमी
  • महत्त्वाच्या बातम्या
  • संमिश्र वार्ता
  • स्थानिक बातम्या
  • राष्ट्रीय
  • राज्य
  • भविष्य दर्पण
  • मनोरंजन
  • क्राईम डायरी
  • इतर
No Result
View All Result
India Darpan Live
No Result
View All Result
  • Home
  • मुख्य बातमी
  • महत्त्वाच्या बातम्या
  • संमिश्र वार्ता
  • स्थानिक बातम्या
  • राष्ट्रीय
  • राज्य
  • भविष्य दर्पण
  • मनोरंजन
  • क्राईम डायरी
  • इतर

अमित बिल्डर्सवर गुन्हा न नोंदविल्याने पुणे पोलिसांना न्यायालयाचा दणका

by Gautam Sancheti
मे 3, 2022 | 1:53 pm
in राज्य
0
court

 

पुणे (इंडिया दर्पण वृत्तसेवा) – येथील प्रख्यात बिल्डर अमित बिल्डर्स यांच्यावर गुन्हा दाखल न करणे पोलिसांना महागात पडले आहे. फसवणूक प्रकरणात न्यायालयाने दत्तवाडी पोलिस स्टेशनच्या प्रमुखांना कारणे दाखवा नोटिस बजावली आहे. त्यामुळे आता याप्रकरणी न्यायालय काय निर्णय घेणार याकडे सगळ्यांचे लक्ष लागले आहे.

अशोका बिल़्कॉनचे संचालक आशिष कटारिया यांनी दिलेल्या माहितीनुसार, अमित बिल्डर यांच्या सहकार नगर येथील मोंटेसिटो प्रकल्पामध्ये कटारिया यांनी सुमारे दीड वर्षांपासून ४ फ्लॅट विकत घेतले. पूर्ण पेमेंट दिल्यानंतर सदर फ्लॅटचा करारनामा करण्यात आला. सदर फ्लॅट पुणे येथील पंकज छल्लानी व भागचंद छल्लानी यांच्याकडून विकत घेतले होते. तत्पूर्वी छल्लानी यांनी अमित बिल्डर्सचे भागीदार किशोर पाटे यांच्याकडून हे फ्लॅट घेतले होते. मात्र, छल्लानी यांनी पूर्ण पैसे दिल्यानंतरही सुमारे ९.५ कोटी रुपये येणे बाकी आहे, अशी खोटी बतावणी अमित बिल्डर्सने केली. त्यातच छल्लानी यांच्याबरोबर किशोर पाटे, रोहन पाटे आणि संकेत पाटे यांनी संगनमत करून आशिष कटारिया यांच्याबरोबर झालेल्या करारनाम्याच्या तारखे अगोदर या फ्लॅटचे रद्दपत्र तयार केले. तसेच, कटारिया यांना कळविण्यात आले की तुम्ही घेतलेले फ्लॅट बेकायदेशीर आहेत. तुम्ही फ्लॅट  घेण्याच्या अगोदरच छल्लानी व अमित बिल्डरचे रद्दपत्र झालेले आहे. तुमचा या फ्लॅटवर कुठलेही हक्क नाहीत. त्यामुळे आपली फसवणूक झाल्याचे आशिष कटारिया यांच्या लक्षात आले.

सदर रद्दपत्र व स्टॅम्प पेपर बद्दल शंका आल्याने आशिष कटारिया यांनी ट्रेझरीतून आणि दुय्यम निबंधक कार्यालयातून RTI माध्यमातून माहिती मागवली. त्यात हे स्पष्ट झाले की, हे स्टॅम्प पेपर आशिष कटारिया व छल्लानी यांच्या करारनाम्यानंतर असल्याचे दिसून आले. स्टॅम्प पेपरवर तारखे मध्ये खाडाखोड करून तारीख बदलण्यात आली. आशिष कटारिया यांच्या खरेदीखताच्या अगोदरचे रद्दपत्र झाल्याचे दाखवून बनाव रचण्यात आला. ही बाब आशिष कटारिया यांच्या ध्यानात आली. त्यामुळे त्यांनी तातडीने फसवणुकीची तक्रार दत्तवाडी पोलीस स्टेशनला दि.१०/०३/२०२० रोजी दिली. परंतु दत्तवाडी पोलीस स्टेशनने याची दखल न घेतली नाही. पोलिस दाद देत नसल्याने आशिष कटारिया यांनी अखेर न्यायालयात धाव घेतली. त्यानुसार कलम १५६/३ अंतर्गत गुन्हा दाखल करण्याचे आदेश न्यायलयाने दिले. परंतु दत्तवाडी पोलिसांनी कुठलीही कारवाई केली नाही. त्यातच अमित बिल्डरने यावर स्थगिती आदेश मिळवला. संपूर्ण प्रकरणाच्या सुनावणीच्या दरम्यान न्यायालयाने दि.२७/०४/२०२२ रोजी सदरची स्थगिती उठवली आणि गुन्हा दाखल करण्याचे आदेश दिले.

न्यायालयाच्या आदेशानंतरही दत्तवाडी पोलीस स्टेशनचे वरिष्ठ पोलीस निरीक्षक श्री कृष्णा इंदलकर यांनी गुन्हा दाखल करण्याचे नाकारले. न्यायालयाचा आदेश असूनही FIR नोंदविण्याचे काम केले नाही. एकप्रकारे हा न्यायालयाच्या आदेशाचा अवमान करण्यात आला. या प्रकरणी आशिष कटारिया यांनी पुन्हा न्यायालयात धाव घेतली. तसेच, हा सर्व प्रकार न्यायालयाच्या निदर्शनास आणून दिला. तसेच, वरिष्ठ पोलिस निरीक्षक श्री कृष्णा इंदलकर यांच्यावर अवमान प्रकरणी कारवाई करण्यात यावी असा अर्ज दिला.

न्यायालयाने याची त्वरीत दखल घेतली आहे. तसेच, न्यायालयाने इंदलकर यांना कारणे दाखवा नोटीस बजावली आहे. न्यायालयात सुनावणी सुरू असताना न्यायालयाच्या आदेशाची पायमल्ली करण्याचे धाडस पोलीस स्टेशनचे पीआय कसे करू शकतात, यावर सध्या चर्चा सुरु आहे. तसेच, या पीआयवर कुणाचा वरदहस्त आहे का, असा प्रश्नही उपस्थित केला जात आहे. पाटे व छल्लानी यांचे मोठ्या प्रमाणावर राजकीय व्यक्तींसोबत उठबस आहे. तर, पंकज छल्लानी हे MPID गुन्ह्यात तुरुंगात आहेत. त्यामुळे या हायप्रोफाईल गुन्ह्यात पुढे काय होते याकडे सर्वांचे लक्ष लागले आहे.

Follow India Darpan
ताज्या बातम्या आणि चर्चांसाठी आमच्या सोशल मीडियावर जोडा!
WhatsApp Channel
Join Now
Telegram Group
Join Now
YouTube Channel
Subscribe

Previous Post

मनसेच्या अल्टिमेटममुळे नाशिक पोलिसांनी घेतला हा मोठा निर्णय

Next Post

Paytmद्वारे IPO गुंतवणुकीची संधी! UPIद्वारे गुंतवू शकता चक्क ५ लाख; अशी आहे सर्व प्रक्रिया

Gautam Sancheti

संस्थापक व संपादकीय प्रमुख, इंडिया दर्पण लाइव्ह गौतम संचेती हे India Darpan Live या लोकप्रिय डिजिटल न्यूज पोर्टलचे संस्थापक आणि संपादकीय प्रमुख आहेत. सत्य, स्पष्टता आणि जबाबदारी या तत्त्वांवर आधारलेली पत्रकारिता हेच त्यांचे कार्यध्येय आहे. त्यांनी ग्रामीण आणि शहरी भागातील वाचकांसाठी एक विश्वासार्ह माहितीचा स्रोत उभारला आहे.

Related Posts

राशीभविष्य प्रातिनिधीक फोटो
भविष्य दर्पण

या व्यक्तींच्या घरामध्ये आनंदी वातावरण असेल, जाणून घ्या, रविवार, १४ सप्टेंबरचे राशिभविष्य

सप्टेंबर 13, 2025
crime 13
क्राईम डायरी

स्टोव्हच्या भडक्यात गंभीर भाजलेल्या ८५ वर्षीय महिलेचा मृत्यू

सप्टेंबर 13, 2025
crime 88
क्राईम डायरी

भरदिवसा घरफोडीत चोरट्यांनी रोकडसह सोन्याचांदीचे दागिने केले लंपास…जेलरोड भागातील घटना

सप्टेंबर 13, 2025
prakash mahajan
महत्त्वाच्या बातम्या

मनसेचे प्रवक्ते प्रकाश महाजन यांचा पक्षाला जय महाराष्ट्र…सांगितले हे कारण

सप्टेंबर 13, 2025
crime1
क्राईम डायरी

चेकिंग सुरू असल्याचो सांगत तोतया पोलीसांनी महिलेचे दागिणे केले लंपास

सप्टेंबर 13, 2025
G0p 0 naAAAO81J 1 e1757735154455
संमिश्र वार्ता

युपीआयच्या माध्यमातून सोमवारपासून दिवसाला इतक्या लाखापर्यंतचे व्यवहार करता येणार

सप्टेंबर 13, 2025
GST 5
संमिश्र वार्ता

वस्तू व सेवा कर संकलनात महाराष्ट्राचा २१ टक्के वाटा.. इतक्या लाख कोटीचा आहे आकडा

सप्टेंबर 13, 2025
Untitled 17
राज्य

या उपक्रमात दहा लाखाहून अधिक नागरिकांची मोफत नेत्र तपासणी, चष्मेवाटप, शस्त्रक्रिया व औषधोपचार

सप्टेंबर 13, 2025
Next Post
Paytm Money Logo 04 Final

Paytmद्वारे IPO गुंतवणुकीची संधी! UPIद्वारे गुंतवू शकता चक्क ५ लाख; अशी आहे सर्व प्रक्रिया

  • About Us
  • Contact us
  • Privacy Policy

© India Darpan Live. 112, Kharbanda Park, Near Dwarka, Dwarka, Nashik, Maharashtra 422011

No Result
View All Result
  • Home
  • मुख्य बातमी
  • महत्त्वाच्या बातम्या
  • संमिश्र वार्ता
  • स्थानिक बातम्या
  • राष्ट्रीय
  • राज्य
  • भविष्य दर्पण
  • मनोरंजन
  • क्राईम डायरी
  • इतर

© India Darpan Live. 112, Kharbanda Park, Near Dwarka, Dwarka, Nashik, Maharashtra 422011