शुक्रवार, ऑगस्ट 8, 2025
India Darpan Live
  • Home
  • मुख्य बातमी
  • महत्त्वाच्या बातम्या
  • संमिश्र वार्ता
  • स्थानिक बातम्या
  • राष्ट्रीय
  • राज्य
  • भविष्य दर्पण
  • मनोरंजन
  • क्राईम डायरी
  • इतर
No Result
View All Result
  • Home
  • मुख्य बातमी
  • महत्त्वाच्या बातम्या
  • संमिश्र वार्ता
  • स्थानिक बातम्या
  • राष्ट्रीय
  • राज्य
  • भविष्य दर्पण
  • मनोरंजन
  • क्राईम डायरी
  • इतर
No Result
View All Result
India Darpan Live
No Result
View All Result
  • Home
  • मुख्य बातमी
  • महत्त्वाच्या बातम्या
  • संमिश्र वार्ता
  • स्थानिक बातम्या
  • राष्ट्रीय
  • राज्य
  • भविष्य दर्पण
  • मनोरंजन
  • क्राईम डायरी
  • इतर
ADVERTISEMENT

भुतबाधा झाल्याचे सांगुन महिलेला २ लाख ५१ हजार रुपयाला फसवले…भोंदूबाबाला ग्राहक न्यायालयाने केला आर्थिक दंड: अंनिसने केले स्वागत

by Gautam Sancheti
फेब्रुवारी 12, 2025 | 3:16 pm
in महत्त्वाच्या बातम्या
0
court 1

नाशिक (इंडिया दर्पण वृत्तसेवा) – भुतप्रेतबाधा,करणी, भानामती ,जादुटोणा,ज्योतीष सांगुन अघोरी उपचाराची जाहिरात करणारे अनेक भोंदुबाबा असतात. ते भक्तांना अलगतपणे फसवितात. त्यापैकी अनेक भोंदु परराज्यात असल्याने पोलीस त्यांच्यापर्यंत पोहचू शकत नाही. त्यामुळे तक्रारदार हतबल होऊन हा विषय तिथेच संपवतात. मात्र नाशिकमधील एका महिलेने खंबीरपणे लढत झालेल्या फसवणुकीबद्दल न्याय मिळवला आहे. इतकेच नाही तर सदर भोंदुबाबाने तक्रारदार महिलेला मुळ रक्कमेसह दंड व त्रासापोटी रक्कम देण्याचा आदेश नाशिक जिल्हा तक्रार निवारण आयोगाने दिला आहे. महाराष्ट्र अंधश्रद्धा निर्मूलन समितीने स्वागत करून हा पथदर्शक निर्णय असल्याचे राज्य कार्यवाह कृष्णा चांदगुडे यांनी म्हटले आहे.

याबाबत अधिक माहिती अशी की,नाशिक मधील ऊंटवाडी,सिडको परिसरातील एका महिलेला कौटुंबिक समस्या सोडविण्यासाठी सोशल मीडियाद्वारे उत्तर प्रदेशातील कानपुर जिल्ह्यातील ग्राम करौली येथील लवकुश आश्रमाचे महाराज संतोष सिंग भदोरिया यांचा संपर्क झाला. सदर महिलेच्या कुटुंबातील सदस्यांना भुतबाधा झाल्याची सांगुन एका दिवसाची चिकित्सा करण्यासाठी दोन लाख एकावन्न हजार रुपये भोंदुबाबाने मागितले. सदर रक्कम बॅन्क ऑफ बडोदा मार्फत आरटीजीएसने पाठविले. तसा पैसे पाठविल्याचा महिलेकडे पुरावा होता. सदर भोंदुबाबाने आश्रमात बसुन ऑनलाईन विधी केल्याचे सांगितले. परंतु त्या तोडग्याने महिला व तिच्या परीवारास कोणताही गुण आला नाही. आपली फसवणूक झाल्याचे लक्षात आल्यावर महिलेने भोंदुबाबाकडे रक्कम परत करण्याची मागणी केली मात्र भोंदबाबाने त्यास साफ नकार दिला.

सदर महिलेने ग्राहक संरक्षण कायदा २०१९ चा आधार घेऊन नाशिक जिल्हा ग्राहक तक्रार निवारण आयोगात तक्रार दाखल केली. आयोगाने याची पडताळणी करुन भोंदुबाबाने दिशाभूल करणारी जाहिरात करुन महिलेला फसवणूक करत अनुचित व्यापारी प्रथेचा अवलंब करत सेवा देण्यात कमतरता केल्याचे स्पष्ट केले.त्यामुळे भोंदुबाबाने तक्रारदार महिलेस मुळ रक्कम दोन लाख एकावन्न हजार रुपये २८/०२/२०२३ पासुन ते रक्कम मिळेपर्यंत द.सा.द.शे. १० % व्याजासह अदा करण्याचे आदेश दिले. तसेच भोंदुबाबाला दंड म्हणून पन्नास हजार रुपये व शारीरिक व मानसिक त्रासापोटी पंधरा हजार रुपये महिलेस देण्याचे आदेश दिले. तक्रारदार महिलेचा तक्रार अर्जाचा खर्च रक्कम सात हजार रुपये अदा करण्याचा निर्णय दिला आहे.या निर्णयाचे महाराष्ट्र अंधश्रद्धा निर्मूलन समिती,नाशिकने स्वागत केले आहे.अशा प्रकारे फसविल्या गेलेल्या भाविकांनी तक्रार करण्यासाठी पुढे यावे,असे त्यांनी आवाहन केले आहे.

हा निर्णय पथदर्शक
सामान्य लोकांच्या असाह्यतेचा फायदा घेऊन अनेक भोंदुबाबा खोटे आमिष दाखवून फसवणूक करत आसतात. बर्‍याच वेळी भोंदुबाबा परप्रांतीय असल्याने न्याय मिळण्याची अपेक्षा उरत नाही. परंतु हा निर्णय पथदर्शक असल्याने अशा भोंदुबाबांवर अंकुश बसेल. तक्रारदारांनी अशा प्रकारे पुढे यावे”
-कृष्णा चांदगुडे
राज्य कार्यवाह, महाराष्ट्र अंनिस

Follow India Darpan
ताज्या बातम्या आणि चर्चांसाठी आमच्या सोशल मीडियावर जोडा!
WhatsApp Channel
Join Now
Telegram Group
Join Now
YouTube Channel
Subscribe

Previous Post

आठव्या आर्थिक गणनेला सुरुवात…जनजागृती करण्याच्या जिल्हाधिकारी जलज शर्मा यांच्या सूचना

Next Post

नाशिकमध्ये भररस्त्यात महाविद्यालयातील तरुणीला शिवीगाळ करुन मारहाण…गुन्हा दाखल

Gautam Sancheti

संस्थापक व संपादकीय प्रमुख, इंडिया दर्पण लाइव्ह गौतम संचेती हे India Darpan Live या लोकप्रिय डिजिटल न्यूज पोर्टलचे संस्थापक आणि संपादकीय प्रमुख आहेत. सत्य, स्पष्टता आणि जबाबदारी या तत्त्वांवर आधारलेली पत्रकारिता हेच त्यांचे कार्यध्येय आहे. त्यांनी ग्रामीण आणि शहरी भागातील वाचकांसाठी एक विश्वासार्ह माहितीचा स्रोत उभारला आहे.

Next Post
rape

नाशिकमध्ये भररस्त्यात महाविद्यालयातील तरुणीला शिवीगाळ करुन मारहाण…गुन्हा दाखल

ताज्या बातम्या

राशीभविष्य प्रातिनिधीक फोटो

या व्यक्तींची आर्थिक गणिते चुकण्याची शक्यता, जाणून घ्या, शुक्रवार ८ ऑगस्टचे राशिभविष्य

ऑगस्ट 7, 2025
Pharmacy

एसएमबीटी फार्मसीच्या ७२ जणांची बहुराष्ट्रीय कंपन्यांमध्ये निवड; लाखोच्या पॅकेजवर भरती

ऑगस्ट 7, 2025
क्रीडा व युवक कल्याण विभाग आढावा बैठक 1 1 scaled 1

नव्या खात्याची नवी जबाबदारी….क्रीडामंत्री माणिकराव कोकाटे यांनी पदभार घेताच दिले हे निर्देश

ऑगस्ट 7, 2025
Screenshot 20250807 190254 Facebook

केंद्रीय अर्थमंत्री व वाणिज्यमंत्री यांची नाशिकच्या तिन्ही खासदारांनी घेतली भेट…कांदा प्रश्नांकडे वेधले लक्ष

ऑगस्ट 7, 2025
RUPALI

खेवलकर यांच्या हिडन फोल्डरमध्ये २५२ व्हिडिओ, १४९७ नग्न फोटो…रुपाली चाकणकर यांची खळबळजनक माहिती

ऑगस्ट 7, 2025
IMG 20250807 WA0307 2

या राज्यस्तरीय नाट्यस्पर्धेत ‘डॉक्टर, तुम्ही सुद्धा सर्वोत्कृष्ट तर ही नाट्यकृती द्वितीय

ऑगस्ट 7, 2025
ADVERTISEMENT
  • About Us
  • Contact us
  • Privacy Policy

© India Darpan Live. 112, Kharbanda Park, Near Dwarka, Dwarka, Nashik, Maharashtra 422011

No Result
View All Result
  • Home
  • मुख्य बातमी
  • महत्त्वाच्या बातम्या
  • संमिश्र वार्ता
  • स्थानिक बातम्या
  • राष्ट्रीय
  • राज्य
  • भविष्य दर्पण
  • मनोरंजन
  • क्राईम डायरी
  • इतर

© India Darpan Live. 112, Kharbanda Park, Near Dwarka, Dwarka, Nashik, Maharashtra 422011