बुधवार, ऑगस्ट 27, 2025
India Darpan Live
  • Home
  • मुख्य बातमी
  • महत्त्वाच्या बातम्या
  • संमिश्र वार्ता
  • स्थानिक बातम्या
  • राष्ट्रीय
  • राज्य
  • भविष्य दर्पण
  • मनोरंजन
  • क्राईम डायरी
  • इतर
No Result
View All Result
  • Home
  • मुख्य बातमी
  • महत्त्वाच्या बातम्या
  • संमिश्र वार्ता
  • स्थानिक बातम्या
  • राष्ट्रीय
  • राज्य
  • भविष्य दर्पण
  • मनोरंजन
  • क्राईम डायरी
  • इतर
No Result
View All Result
India Darpan Live
No Result
View All Result
  • Home
  • मुख्य बातमी
  • महत्त्वाच्या बातम्या
  • संमिश्र वार्ता
  • स्थानिक बातम्या
  • राष्ट्रीय
  • राज्य
  • भविष्य दर्पण
  • मनोरंजन
  • क्राईम डायरी
  • इतर

‘त्या’ वक्तव्याबाबत छगन भुजबळांनी केला हा खुलासा

by Gautam Sancheti
ऑगस्ट 20, 2023 | 4:52 pm
in स्थानिक बातम्या
0
chhagan bhujbal

नाशिक (इंडिया दर्पण वृत्तसेवा) – कुठल्याही समाजाचा अपमान करण्याचा माझा हेतू नाही. मात्र माध्यमांनी केवळ एक बाजू सांगितली तशी दुसरी बाजू पण सांगायला हवी असे सांगत कुठेही असलो तरी छत्रपती,फुले, शाहू आंबेडकरांची भूमिका कायम राहील अशी प्रतिक्रिया राज्याचे अन्न, नागरी पुरवठा व ग्राहक संरक्षण मंत्री छगन भुजबळ यांनी दिली. मराठा विद्या प्रसारक समाजाच्या कार्यक्रमात केलेल्या वक्तव्याचा विपर्यास केला जात असल्याने आज मंत्री छगन भुजबळ यांनी माध्यमांशी चर्चा करत आपली भूमिका स्पष्ट केली. त्यावेळी ते बोलत होते.

यावेळी मंत्री छगन भुजबळ म्हणाले की, मविप्र समाज दिनाच्या कालच्या कार्यक्रमात ज्यांनी शिक्षणासाठी काम केले,त्यांचे फोटो होते. आपल्याला शिक्षणाची कवाडे फुले दाम्पत्य, फातिमा शेख, राजर्षी शाहू महाराज,डॉ. आंबेडकर, कर्मवीर भाऊराव पाटील, रावसाहेब थोरात यांनी कोट्यवधी लोकांना शिक्षित केले. हे आमचे देव आहे, त्यांची पूजा केली पाहिजे. मी हे आजच बोलतोय असा काही भाग नाही. तर वेळोवेळी त्याबद्दल मी बोललो आहे असे त्यांनी स्पष्ट केले.

ते म्हणाले की, मी शिंदे फडणवीस सरकारमध्ये सामील झालो म्हणून भूमिका बदलेल, असं काही नाही.. आमची जी भूमिका आहे, ती बदलणार नाही. मी जे काही बोललो त्यात कुठल्याही समाजाचा अपमान करण्याचा माझा हेतू नसल्याचे त्यांनी स्पष्ट केले. ते म्हणाले की, भिडे यांनी वाडा दिल्यामुळे पुण्यात पहिली शाळा सुरू झाली. चिपळूणकर ,आगरकर आदी ब्राम्हण समाजाच्या विविध समाजसुधारकांनी फुले दांपत्याला साथ दिली.

ते म्हणाले की, माझ्या वक्तव्याचा विपर्यास केला जातो आहे. आमच्या घरात सगळे देव आहे.सर्व देव आम्हाला चालतात. कुणाच्याही भावना आपण दुखावलेल्या नाही. ज्या महापुरुषानी आपल्याला शिक्षण दिलं त्यांचं पूजन करायला हवं अशी भूमिका आपण मांडली आणि ती कायम राहील असे त्यांनी यावेळी स्पष्ट केले. तसेच आजही आपल्या शैक्षणिक संस्थेत ज्या महापुरुषानी विविध विषयात योगदान दिले त्या सर्वांचे पुतळे बसविण्यात आले असल्याचा दाखला त्यांनी दिला. फुले दांपत्यासोबतच भारतरत्न सर विश्वेश्वरैया, जे आर डी टाटा, सॉक्रेटीस,डॉक्टर श्रॉफ आदी मान्यवरांचे पुतळे बसवलेले असल्याचे सांगीतले. तर एम एस गोसावी यांचे तैलचित्र बसवण्याचे काम सुरू असल्याचे ते म्हणाले. त्यामूळे आम्ही कुठल्या समाजाविरोधात नसल्याचे त्यांनी स्पष्ट केले.

संभाजी भिडे यांच्या प्रश्नांवर बोलतांना ते म्हणाले की, संभाजी भिडे यांचे नाव मनोहर कुलकर्णी आहे की नाही, हे त्यांनी स्पष्ट करावे. ते जर मनोहर कुलकर्णी आहे, तर संभाजी नाव घेण्याची आवश्यकता का भासली ? असा सवाल उपस्थित करत हे नाव घ्यायचं आणि बहुजन समाजात जायचं, हे योग्य नाही. ते काय प्रसार करतात, हे तुम्हाला माहीत आहे. महापुरुषांबद्दल वाईट बोलण आणि अंधश्रद्धा या विचारांना आम्ही विरोध करणार असे त्यांनी सांगितले. ते म्हणाले की, जे कोणी लोकं संभाजी भिडे यांची बाजू घेतात, त्यांनी स्वतः स्पष्ट करावं. ते एवढ्या निर्भिडपणे महात्मा गांधी, फुले यांच्याबद्दल बोलतात, अगोदर त्यांनी स्वतःचे नाव स्पष्ट करावे अशी टीका त्यांनी यावेळी भिडेंवर केली.

कांदा अनुदानाबाबत राज्याचे उपमुख्यमंत्री अजित दादा यांच्याशी चर्चा झाली असून पावसाळी अधिवेशनात पुरवणी मागण्या द्वारे निधी मंजुर झाला असुन हळूहळू सर्व पैसे शेतकऱ्यांच्या खात्यात येतील असे त्यांनी स्पष्ट केले. तसेच. निर्यात शुल्क,निर्यात बंदी यासंदर्भात मुख्यमंत्री तसेच उपमुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस,अजितदादा यांच्याशी बोलून केंद्रात काही चर्चा करता येते का याचा प्रयत्न करेल असे त्यांनी स्पष्ट केले.

Minister Chhagan Bhujbal on Controversial Statement Clarification
Caste Brahman

Follow India Darpan
ताज्या बातम्या आणि चर्चांसाठी आमच्या सोशल मीडियावर जोडा!
WhatsApp Channel
Join Now
Telegram Group
Join Now
YouTube Channel
Subscribe

Previous Post

राज्यातील ५० हजार गोविंदांना १० लाख रुपयांपर्यंत विमा संरक्षण.. असा आहे शासन निर्णय…

Next Post

हत्या झाली म्हणून पायी मोर्चा काढला… पोलिसांनी गुन्हाच दाखल केला…

Gautam Sancheti

संस्थापक व संपादकीय प्रमुख, इंडिया दर्पण लाइव्ह गौतम संचेती हे India Darpan Live या लोकप्रिय डिजिटल न्यूज पोर्टलचे संस्थापक आणि संपादकीय प्रमुख आहेत. सत्य, स्पष्टता आणि जबाबदारी या तत्त्वांवर आधारलेली पत्रकारिता हेच त्यांचे कार्यध्येय आहे. त्यांनी ग्रामीण आणि शहरी भागातील वाचकांसाठी एक विश्वासार्ह माहितीचा स्रोत उभारला आहे.

Related Posts

भूमित्र या चॅटबॉट सेवेचे उद्घाटन 3
संमिश्र वार्ता

महसूल विभागाने ‘महाभूमी’ संकेतस्थळावर ‘भूमित्र’ या चॅटबॉट सेवेची केली सुरुवात

ऑगस्ट 27, 2025
Milind Kadam M4B
संमिश्र वार्ता

मुंबई येथून रत्नागिरी व सिंधुदुर्गसाठी प्रवासी जलवाहतूक सेवा…इतक्या तासाचा असेल प्रवास

ऑगस्ट 27, 2025
Sadan Ganesh 1 11 913x420 1
महत्त्वाच्या बातम्या

दिल्लीत महाराष्ट्र सदनात गणेशोत्सवाचा जल्लोष; आज ‘श्रीं’ची प्राणप्रतिष्ठा

ऑगस्ट 27, 2025
ajit pawar e1706197298508 1024x770 1
महत्त्वाच्या बातम्या

लंडनमधील ‘महाराष्ट्र भवन’ साठी ५ कोटींचा निधी….उपमुख्यमंत्री अजित पवार

ऑगस्ट 27, 2025
ganeshotsav 1 e1738348574343
मुख्य बातमी

यंदा बाप्पा वाजत गाजत येणार… अशी करा श्रीगणेशाची स्थापना… असा आहे मुहूर्त…

ऑगस्ट 27, 2025
राशीभविष्य प्रातिनिधीक फोटो
भविष्य दर्पण

या व्यक्तींना जुने मित्र भेटेल, जाणून घ्या, बुधवार, २७ ऑगस्टचे राशिभविष्य

ऑगस्ट 26, 2025
IMG 20250826 WA0402
स्थानिक बातम्या

नाशिक जिल्हा परिषद विकास निर्देशांकात राज्यात प्रथम…मंत्री जयकुमार गोरे यांच्या हस्ते गौरव

ऑगस्ट 26, 2025
Untitled 44
संमिश्र वार्ता

३० महिला शेतकऱ्यांनी उच्च दर्जाची हिरवी मिरची पिकवून तब्बल ४० मेट्रिक टन उत्पादनची दुबईला केली निर्यात

ऑगस्ट 26, 2025
Next Post
crime diary 2

हत्या झाली म्हणून पायी मोर्चा काढला... पोलिसांनी गुन्हाच दाखल केला...

  • About Us
  • Contact us
  • Privacy Policy

© India Darpan Live. 112, Kharbanda Park, Near Dwarka, Dwarka, Nashik, Maharashtra 422011

No Result
View All Result
  • Home
  • मुख्य बातमी
  • महत्त्वाच्या बातम्या
  • संमिश्र वार्ता
  • स्थानिक बातम्या
  • राष्ट्रीय
  • राज्य
  • भविष्य दर्पण
  • मनोरंजन
  • क्राईम डायरी
  • इतर

© India Darpan Live. 112, Kharbanda Park, Near Dwarka, Dwarka, Nashik, Maharashtra 422011