सोमवार, नोव्हेंबर 3, 2025
India Darpan Live
  • Home
  • मुख्य बातमी
  • महत्त्वाच्या बातम्या
  • संमिश्र वार्ता
  • स्थानिक बातम्या
  • राष्ट्रीय
  • राज्य
  • भविष्य दर्पण
  • मनोरंजन
  • क्राईम डायरी
  • इतर
No Result
View All Result
  • Home
  • मुख्य बातमी
  • महत्त्वाच्या बातम्या
  • संमिश्र वार्ता
  • स्थानिक बातम्या
  • राष्ट्रीय
  • राज्य
  • भविष्य दर्पण
  • मनोरंजन
  • क्राईम डायरी
  • इतर
No Result
View All Result
India Darpan Live
No Result
View All Result
  • Home
  • मुख्य बातमी
  • महत्त्वाच्या बातम्या
  • संमिश्र वार्ता
  • स्थानिक बातम्या
  • राष्ट्रीय
  • राज्य
  • भविष्य दर्पण
  • मनोरंजन
  • क्राईम डायरी
  • इतर

एकनाथ शिंदेंचे मुख्यमंत्रीपद धोक्यात? राज्याच्या राजकारणात आणखी उलथापालथ होणार?

जुलै 3, 2023 | 5:03 am
in महत्त्वाच्या बातम्या
0
CM Shinde.

मुंबई (इंडिया दर्पण वृत्तसेवा) – राजकारणाची नवी प्रयोगशाळा बनणाऱ्या राज्यात आणखी काही नवीन प्रयोग होणार आहेत का? अखेर, आता राज्यात मुख्यमंत्रीही बदलले जाऊ शकतात, अशी अटकळ महाराष्ट्रात का लावली जात आहे. किंबहुना, अजित पवार महाराष्ट्र सरकारमध्ये सामील होताच आणखी काही मोठी राजकीय उलथापालथ होऊ शकते, अशी चर्चा काही दिवसांपासून महाराष्ट्रात सुरू होती, असे राजकीय जाणकारांचे मत आहे. मुख्यमंत्री बदलण्याच्या शक्यतेवर भारतीय जनता पक्षाचे काही नेते आणि मंत्री सातत्याने सांगत आहेत की, राज्यातील सर्वात मोठ्या पक्षाचे नेते देवेंद्र फडणवीस यांना मुख्यमंत्रीपदी पाहायचे आहे. आता राष्ट्रवादीचे अजित पवार यांच्या नऊ आमदारांचा मंत्रिमंडळात समावेश झाल्याने महाराष्ट्राच्या राजकारणात पुढील काही दिवस राजकीयदृष्ट्या अधिक महत्त्वाचे असल्याची अटकळ बांधली जात आहे.

गेल्या वर्षभरापासून महाराष्ट्रात सुरू असलेल्या राजकीय उलथापालथीच्या पार्श्वभूमीवर रविवारी आणखी एक मोठी घटना घडली. दरम्यान, महाराष्ट्राचे ज्येष्ठ राष्ट्रवादी काँग्रेसचे नेते अजित पवार उपमुख्यमंत्रिपदाची शपथ घेतल्यानंतर त्यांच्या अनेक आमदारांसह महाराष्ट्र सरकारमध्ये सामील झाले. राजकीय तज्ज्ञांच्या मते, महाराष्ट्रात काही दिवसांपासून मुख्यमंत्री बदलाची चर्चा होती. शिवसेना नेते उद्धव ठाकरे यांनीही मुख्यमंत्री बदलल्याचा दावा केला होता. मुख्यमंत्री बदल आणि देवेंद्र फडणवीस व एकनाथ शिंदे गटात सुरू असलेल्या खुर्ची युद्धाचाही उद्धव ठाकरेंनी सामना या मुखपत्रात उल्लेख केल्याचे राजकीय जाणकारांचे म्हणणे आहे.

शिंदे गट कमकुवत
राष्ट्रवादीचे नेते अजित पवार महाराष्ट्रातील सरकारमध्ये सामील झाल्यानंतर मुख्यमंत्री बदलाच्या चर्चांना जोर आला आहे. महाराष्ट्रातील सर्वात मोठा पक्ष असलेल्या भारतीय जनता पक्षासोबत अजित पवार यांच्या आगमनाने एकनाथ शिंदे गटाची ताकद काहीशी क्षीण होणार असल्याचे राजकीय विश्लेषकांचे म्हणणे आहे. अशा स्थितीत राज्यातील सत्ता समतोल साधण्यासाठी भारतीय जनता पक्ष केवळ एकनाथ शिंदे गटावर अवलंबून राहणार नाही. याबाबत चर्चा सुरू असल्याचे राजकीय विश्लेषकांचे म्हणणे आहे, पण सध्या एकनाथ शिंदे गटाचे आमदार अजित पवार यांच्यासोबत आले की नाही, हा महत्त्वाचा पेच आहे.

राजकीय उलथापालथ
भारतीय जनता पक्षाचे महाराष्ट्रात एकशे पाच आमदार आहेत. एकनाथ शिंदे यांच्यासोबत आलेल्या चाळीस आमदारांच्या पाठिंब्याने हा आकडा एकशे पंचेचाळीस जागांचा झाला. राष्ट्रवादीचे ५३ आमदार आहेत आणि काँग्रेसचे ४५ आमदार आहेत तर इतर २९ आमदार आहेत. अशा स्थितीत भारतीय जनता पक्षाला जोपर्यंत अजितदादांपासून एकनाथ शिंदे यांच्यासोबत आलेल्या चाळीस आमदारांच्या संख्येइतके संख्याबळ मिळत नाही, तोपर्यंत महाराष्ट्राच्या राजकारणात मोठी उलथापालथ होण्याची शक्यता नाही. मात्र, महाराष्ट्रात ज्या पद्धतीने राजकीय उलथापालथ होत आहे, त्यावरून भविष्यातील राजकारण कोणते वळण घेईल हे सांगणे अद्याप कठीण आहे. अजित पवार यांच्याकडे असलेल्या आमदारांची संख्या एकनाथ शिंदे यांच्यापेक्षा जास्त झाली तर नक्कीच महाराष्ट्राचे राजकारण पुन्हा एकदा बदलू शकेल, असे राजकीय जाणकारांचे म्हणणे आहे.


महाराष्ट्रात ज्या पद्धतीने सरकार स्थापन झाले, त्यानंतर सर्व काही सुरळीत झाल्याचे राजकीय जाणकारांचे म्हणणे आहे, मात्र मुख्यमंत्री हा भारतीय जनता पक्षाचाच असावा, अशी चर्चा भारतीय जनता पक्षाच्या छावणीत सुरू आहे. त्यात पहिले नाव आहे ते देवेंद्र फडणवीस यांचे. गेल्या वर्षी जुलैमध्ये महाराष्ट्राच्या राजकारणात निर्माण झालेल्या समीकरणांच्या सरकारमध्ये एकनाथ शिंदे यांना मुख्यमंत्री करण्यात आले हे खरे असले तरी जास्तीत जास्त जागा मिळवणाऱ्या भारतीय जनता पक्षाला मुख्यमंत्रीपद मिळू नये. एका मोठ्या वर्गाला ते आवडत नाही. त्यामुळेच महाराष्ट्रातील जनतेला देवेंद्र फडणवीस यांना मुख्यमंत्री म्हणून पाहायचे आहे, अशी मागणी भारतीय जनता पक्षाचे आमदार आणि सरकारमधील महसूल मंत्री राधाकृष्ण विखे-पाटील यांनी कामगार सभेत केली होती. याबाबत महाराष्ट्रातील भारतीय जनता पक्षाचे नेते सातत्याने कोणत्या ना कोणत्या मंचावर आवाज उठवत आहेत.

Follow India Darpan
ताज्या बातम्या आणि चर्चांसाठी आमच्या सोशल मीडियावर जोडा!
WhatsApp Channel
Join Now
Telegram Group
Join Now
YouTube Channel
Subscribe

Previous Post

इंडिया दर्पण – विचार धन – वाचा आणि नक्की विचार करा

Next Post

…म्हणून अभिनेता गोविंदा दरवर्षी घेतो ज्वालामुखी देवीचे दर्शन

टीम इंडिया दर्पण

ग्रामीण ते शहरी आणि जुन्या ते नव्या अशा सर्वच पातळीवर आम्ही विकास पत्रकारितेला अधिक महत्त्व देतो. समाजोन्नती व्हावी, लोकशाही बळकट व्हावी, अन्यायाला वाचा फोडावी आणि विधायक कार्य घडावे यासाठी आम्ही आग्रही आहोत.

Related Posts

rohit pawar
इतर

डोनाल्ड ट्रम्प यांचे खोटे आधारकार्ड बनविले… आमदार रोहित पवार अडचणीत…

ऑक्टोबर 29, 2025
post
महत्त्वाच्या बातम्या

नाशिक, धुळे,जळगाव आणि नंदुरबार जिल्ह्यातील पोस्ट पार्सल सुविधेबाबत मोठा निर्णय… मिळणार हा फायदा…

ऑक्टोबर 29, 2025
IMG 20251029 WA0033
महत्त्वाच्या बातम्या

नाशिकमध्ये रंगणार एमआरएफ सुपरक्रॉस स्पर्धेचा थरार…

ऑक्टोबर 29, 2025
salher
मुख्य बातमी

साल्हेर किल्ल्यावर साकारले जाणार हे केंद्र… तब्बल ५ कोटींचा निधी मंजूर…

ऑक्टोबर 29, 2025
राशीभविष्य प्रातिनिधीक फोटो
भविष्य दर्पण

असा असेल तुमचा गुरुवारचा दिवस… जाणून घ्या, ३० ऑक्टोबरचे राशिभविष्य…

ऑक्टोबर 29, 2025
Campus 1
इतर

सावधान… या जिल्ह्यात अवकाशातून उपकरणे पडण्याची शक्यता… प्रशासनाने दिली ही माहिती…

ऑक्टोबर 28, 2025
Untitled 39
महत्त्वाच्या बातम्या

अतिवृष्टीग्रस्त शेतकर्‍यांच्या आर्थिक मदतीबाबत मुख्यमंत्र्यांनी केली ही मोठी घोषणा…

ऑक्टोबर 28, 2025
mantralay wallpaper.jpg 1024x575 1
मुख्य बातमी

राज्य मंत्रिमंडळाच्या बैठकीत झाले हे महत्वाचे ७ निर्णय…

ऑक्टोबर 28, 2025
Next Post
Capture 2

...म्हणून अभिनेता गोविंदा दरवर्षी घेतो ज्वालामुखी देवीचे दर्शन

  • About Us
  • Contact us
  • Privacy Policy

© India Darpan Live. 112, Kharbanda Park, Near Dwarka, Dwarka, Nashik, Maharashtra 422011

No Result
View All Result
  • Home
  • मुख्य बातमी
  • महत्त्वाच्या बातम्या
  • संमिश्र वार्ता
  • स्थानिक बातम्या
  • राष्ट्रीय
  • राज्य
  • भविष्य दर्पण
  • मनोरंजन
  • क्राईम डायरी
  • इतर

© India Darpan Live. 112, Kharbanda Park, Near Dwarka, Dwarka, Nashik, Maharashtra 422011