रविवार, सप्टेंबर 14, 2025
India Darpan Live
  • Home
  • मुख्य बातमी
  • महत्त्वाच्या बातम्या
  • संमिश्र वार्ता
  • स्थानिक बातम्या
  • राष्ट्रीय
  • राज्य
  • भविष्य दर्पण
  • मनोरंजन
  • क्राईम डायरी
  • इतर
No Result
View All Result
  • Home
  • मुख्य बातमी
  • महत्त्वाच्या बातम्या
  • संमिश्र वार्ता
  • स्थानिक बातम्या
  • राष्ट्रीय
  • राज्य
  • भविष्य दर्पण
  • मनोरंजन
  • क्राईम डायरी
  • इतर
No Result
View All Result
India Darpan Live
No Result
View All Result
  • Home
  • मुख्य बातमी
  • महत्त्वाच्या बातम्या
  • संमिश्र वार्ता
  • स्थानिक बातम्या
  • राष्ट्रीय
  • राज्य
  • भविष्य दर्पण
  • मनोरंजन
  • क्राईम डायरी
  • इतर

केरळ हाऊसबोट दुर्घटना… मृतांचा आकडा २२वर… आकडा आणखी वाढणार… अजूनही बचावकार्य सुरू

by Gautam Sancheti
मे 8, 2023 | 5:21 am
in मुख्य बातमी
0
FvieyyKakAAvwM8

 

इंडिया दर्पण ऑनलाईन डेस्क – केरळमधील मलप्पुरम जिल्ह्यातील तनूर भागातील तुवालाथीराम बीचजवळ रविवारी संध्याकाळी एक हाऊसबोट उलटून मोठी दुर्घटना घडली आहे. या अपघातातील मृतांची संख्या २२ वर जाऊन पोहोचली आहे. बोटीत ४० जण होते असे सांगण्यात येत आहे. बचावकार्य सुरू आहे. मृतांचा आकडा आणखी वाढण्याची चिन्हे आहेत.

केरळमधील मलप्पुरम जिल्ह्यातील तनूर भागातील थुवलाथिरम समुद्रकिनाऱ्याजवळ रविवारी संध्याकाळी एक हाऊसबोट उलटली. या अपघातातील मृतांची संख्या २२ झाली आहे. बोटीत ४० जण होते असे सांगण्यात येत आहे. मात्र, राज्याचे महसूल मंत्री के. राजन यांनी बोटीतील प्रवाशांची नेमकी आकडेवारी असल्याचे स्पष्टपणे नाकारले. मुख्यमंत्रीही लवकरच घटनास्थळी पोहोचणार असल्याचे त्यांनी सांगितले. एनडीआरएफच्या नेतृत्वाखाली बचावकार्य सुरू आहे. स्कूबा डायव्हिंग टीमलाही पाचारण करण्यात आले आहे. यासोबत नौदलाची टीम आणि कोस्ट गार्डची टीमही पोहोचली आहे.

अद्यापही बचावकार्य सुरू आहे. प्रादेशिक अग्निशमन अधिकारी शिजू केके यांनी सांगितले की, आम्ही आतापर्यंत २२ मृतदेह बाहेर काढले आहेत. बोटीत नेमके किती लोक होते हे आम्हाला माहीत नाही, त्यामुळे चिखलात आणखी किती लोक अडकले आहेत हे शोधण्यासाठी आम्ही शोध सुरू ठेवत आहोत.

पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी या घटनेवर शोक व्यक्त केला आहे. त्यांनी ट्विटमध्ये म्हटले आहे की, केरळमधील मलप्पुरम येथे झालेल्या बोट दुर्घटनेत लोकांच्या मृत्यूने मी दु:खी आहे. शोकग्रस्त कुटुंबियांच्या सांत्वना मी व्यक्त करतो. प्रत्येक मृताच्या नातेवाईकांना पंतप्रधान मदत निधीतून प्रत्येकी २ लाख रुपयांची मदत दिली जाईल.

मृतांमध्ये लहान मुले
केरळचे क्रीडा मंत्री व्ही अब्दुर हिमन, जे पर्यटन मंत्री पी ए मोहम्मद रियास यांच्यासोबत बचाव कार्याचे समन्वय साधत आहेत, यांनी सांगितले होते की या दुर्घटनेत २२ लोकांचा मृत्यू झाला. त्यातील बहुतेक मुले शाळेच्या सुट्ट्यांमध्ये फिरायला आलेली होती. मलप्पुरमच्या ओट्टुमपुरममधील थुवलाथीरम येथे रविवारी सायंकाळी ७ वाजता ही घटना घडली. एक महिला आणि दहा वर्षांच्या मुलीची ओळख पटली असून, अन्य मृतांची ओळख अद्याप पटलेली नाही.

४०-५० पर्यटक होते
या घटनेनंतर पोहून सुरक्षित स्थळी पोहोचलेल्या एका तरुणाने सांगितले की, हाऊसबोटीमध्ये किमान ४० ते ५० पर्यटक होते. स्वत:ला शफीक असे सांगणाऱ्या व्यक्तीने ही बोट डबल डेकर असल्याचे सांगितले. त्यांच्या म्हणण्यानुसार दोन दरवाजे होते पण बोट उलटल्यानंतर आतील दरवाजे बंद झाले.

हाऊसबोटखाली अडकले
अधिक बळी हाऊसबोटखाली अडकले असून त्यांना बाहेर काढण्यात येत असल्याचे एका अधिकाऱ्याने सांगितले. बोट उलटली होती. याची कारणे अद्याप समजू शकलेली नाहीत. पोलीस त्याचा तपास करतील.

मुख्यमंत्र्यांकडून शोक 
मुख्यमंत्री पिनाराई विजयन यांनी एक निवेदन जारी करून जीवितहानीबद्दल शोक व्यक्त केला आणि मलप्पुरमच्या जिल्हाधिकाऱ्यांना समन्वित आपत्कालीन बचाव कार्य करण्याचे निर्देश दिले. निवेदनात म्हटले आहे की, अग्निशमन आणि पोलिस युनिट्स, महसूल आणि आरोग्य विभागाचे अधिकारी आणि जिल्ह्यातील तनूर आणि तिरूर भागातील स्थानिक लोक बचाव कार्यात सहभागी आहेत. मंत्री अब्दुरहिमान आणि रियास हे बचावकार्याचे समन्वय साधत असल्याचेही त्यात म्हटले आहे. पाण्यातून बाहेर काढलेल्यांना जवळच्या खासगी आणि सरकारी रुग्णालयात दाखल करण्यात आले आहे. अपघाताचे कारण अद्याप समजू शकले नसल्याचे पोलिसांनी सांगितले.

Kerala Mallapuram Boat capsized 16 Tourist Death

Follow India Darpan
ताज्या बातम्या आणि चर्चांसाठी आमच्या सोशल मीडियावर जोडा!
WhatsApp Channel
Join Now
Telegram Group
Join Now
YouTube Channel
Subscribe

Previous Post

मुंबई विमानतळावर तस्करीचे मोठे रॅकेट उघडकीस; जवळपास साडेतीन किलो सोने जप्त

Next Post

चीनला शह देण्यासाठी भारताने आखली ही योजना.. अजित डोभालांकडे नेतृत्व… असा होणार फायदाच फायदा

Gautam Sancheti

संस्थापक व संपादकीय प्रमुख, इंडिया दर्पण लाइव्ह गौतम संचेती हे India Darpan Live या लोकप्रिय डिजिटल न्यूज पोर्टलचे संस्थापक आणि संपादकीय प्रमुख आहेत. सत्य, स्पष्टता आणि जबाबदारी या तत्त्वांवर आधारलेली पत्रकारिता हेच त्यांचे कार्यध्येय आहे. त्यांनी ग्रामीण आणि शहरी भागातील वाचकांसाठी एक विश्वासार्ह माहितीचा स्रोत उभारला आहे.

Related Posts

modi 111
राष्ट्रीय

पंतप्रधानाच्या हस्ते मणिपूरमध्ये १२०० कोटी रुपयांपेक्षा जास्त खर्चाच्या विविध विकास प्रकल्पांचे उद्घाटन…

सप्टेंबर 14, 2025
भोसला डिफेन्स युनिव्हर्सिटीसंदर्भात विविध क्षेत्रातील तज्ज्ञांसोबत चर्चा1 971x420 1
संमिश्र वार्ता

भोसला डिफेन्स युनिव्हर्सिटी संरक्षण उत्पादन उद्योगासाठी सहाय्यभूत ठरेल…मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस

सप्टेंबर 14, 2025
Kia Range 1
संमिश्र वार्ता

किया इंडियाची घोषणा…ग्राहकांना मिळणार १.७५ लाख रूपयांपर्यंत हा फायदा

सप्टेंबर 14, 2025
crime1
क्राईम डायरी

पत्ता विचारण्याचा बहाणा करुन महिलेची अशी केली फसवणूक…पंचवटी पोलीस ठाण्यात गुन्हा दाखल

सप्टेंबर 14, 2025
rain1
महत्त्वाच्या बातम्या

या दोन दिवसात महाराष्ट्रात अतिजोरदार पाऊस…बघा, हवामानतज्ञांचा अंदाज

सप्टेंबर 14, 2025
IMG 20250913 WA0446
महत्त्वाच्या बातम्या

अपघाती मृत्यू प्रकरणी वारसांना एक कोटींची भरपाई… लोकन्यायालयामध्ये प्रकरण निकाली

सप्टेंबर 14, 2025
राशीभविष्य प्रातिनिधीक फोटो
भविष्य दर्पण

या व्यक्तींच्या घरामध्ये आनंदी वातावरण असेल, जाणून घ्या, रविवार, १४ सप्टेंबरचे राशिभविष्य

सप्टेंबर 13, 2025
crime 13
क्राईम डायरी

स्टोव्हच्या भडक्यात गंभीर भाजलेल्या ८५ वर्षीय महिलेचा मृत्यू

सप्टेंबर 13, 2025
Next Post
ajit doval e1655908580260

चीनला शह देण्यासाठी भारताने आखली ही योजना.. अजित डोभालांकडे नेतृत्व... असा होणार फायदाच फायदा

  • About Us
  • Contact us
  • Privacy Policy

© India Darpan Live. 112, Kharbanda Park, Near Dwarka, Dwarka, Nashik, Maharashtra 422011

No Result
View All Result
  • Home
  • मुख्य बातमी
  • महत्त्वाच्या बातम्या
  • संमिश्र वार्ता
  • स्थानिक बातम्या
  • राष्ट्रीय
  • राज्य
  • भविष्य दर्पण
  • मनोरंजन
  • क्राईम डायरी
  • इतर

© India Darpan Live. 112, Kharbanda Park, Near Dwarka, Dwarka, Nashik, Maharashtra 422011