इंडिया दर्पण ऑनलाईन डेस्क – बिहारचे मुख्यमंत्री नितीश कुमार आणि भाजपच्या वेगळ्या वाटेवर भाजप खासदार सुशील मोदी यांनी आज मोठे विधान केले आहे. १७ वर्षे जुने नाते तोडून नितीश कुमार यांनी विश्वासघात केल्याचा आरोप त्यांनी केला. दोन दिवसांपूर्वी अमित शहा यांनी नितीश कुमार यांच्याशी फोनवर बोलल्याचा दावाही त्यांनी केला आहे. भाजप सोडण्याच्या एक दिवस आधी नितीश यांनी अमित शहा यांना काळजी करण्याची गरज नसल्याचे सांगितले.
टीव्ही चॅनेल्सशी बोलताना बिहारचे माजी उपमुख्यमंत्री सुशील कुमार मोदी म्हणाले, “दोन दिवसांपूर्वी अमित शहांनी नितीश कुमारांना फोन केला होता. नितीश म्हणाले की, काळजी करण्यासारखे काही नाही. पंतप्रधान मोदींनी गेल्या दीड वर्षांत अनेक गोष्टी केल्या आहेत. नितीश यांच्याशी बोललो. एकदा, पण त्यांनी कधीही तक्रार केली नाही.”
नितीश यांच्या त्या वक्तव्यानंतर सुशील मोदींचे हे वक्तव्य समोर आले आहे. ज्यामध्ये नितीश यांनी पंतप्रधान मोदींवर थेट हल्ला चढवला आणि म्हटले की, ते २०१४ मध्ये जिंकतील पण २०१४ मध्ये ते जिंकणार नाहीत. आठव्यांदा मुख्यमंत्रिपदाची शपथ घेतल्यानंतर नितीश यांनी प्रसारमाध्यमांशी बोलताना हे वक्तव्य केले.
विशेष म्हणजे नितीश कुमार यांनी आठव्यांदा बिहारच्या मुख्यमंत्रीपदाची शपथ घेतली. तेजस्वी यादव यांनी त्यांच्यासोबत उपमुख्यमंत्रीपदाची सूत्रे स्वीकारली. इतर कॅबिनेट मंत्री नंतर शपथ घेतील, जेव्हा तीन प्रमुख आघाडीचे भागीदार – आरजेडी, काँग्रेस आणि इतर लहान पक्ष – देखील सामील होतील.
HM Amit Shah Was Called to CM Nitish Kumar









