बुधवार, सप्टेंबर 10, 2025
India Darpan Live
  • Home
  • मुख्य बातमी
  • महत्त्वाच्या बातम्या
  • संमिश्र वार्ता
  • स्थानिक बातम्या
  • राष्ट्रीय
  • राज्य
  • भविष्य दर्पण
  • मनोरंजन
  • क्राईम डायरी
  • इतर
No Result
View All Result
  • Home
  • मुख्य बातमी
  • महत्त्वाच्या बातम्या
  • संमिश्र वार्ता
  • स्थानिक बातम्या
  • राष्ट्रीय
  • राज्य
  • भविष्य दर्पण
  • मनोरंजन
  • क्राईम डायरी
  • इतर
No Result
View All Result
India Darpan Live
No Result
View All Result
  • Home
  • मुख्य बातमी
  • महत्त्वाच्या बातम्या
  • संमिश्र वार्ता
  • स्थानिक बातम्या
  • राष्ट्रीय
  • राज्य
  • भविष्य दर्पण
  • मनोरंजन
  • क्राईम डायरी
  • इतर

सर्दी-खोकला झाल्यास कोरोनाची चाचणी करा… गर्दीच्या ठिकाणी मास्क घाला… कोरोना आढावा बैठकीत महत्त्वाचे निर्णय

by Gautam Sancheti
डिसेंबर 22, 2022 | 5:21 am
in महत्त्वाच्या बातम्या
0
प्रातिनिधीक संग्रहित फोटो

प्रातिनिधीक संग्रहित फोटो


 

नवी दिल्ली (इंडिया दर्पण वृत्तसेवा) – सुमारे दोन-तीन वर्षांपूर्वी संपूर्ण जगात आहाकार उडविणाऱ्या कोरोनाची पुन्हा एकदा दहशत निर्माण झाली आहे. याला कारण म्हणजे चीन आणि अमेरिकेत पुन्हा कोरोना व्हायरसचा प्रादुर्भाव दिसून येत आहे. चीन आणि अमेरिकेत कोरोना संसर्गाची झपाट्याने वाढ होत असलेल्या पार्श्वभूमीवर भारत सरकारने कोरोनाच्या परिस्थितीबाबत दर आठवड्याला आरोग्य मंत्रालयात आढावा बैठक घेण्याचा निर्णय घेतला आहे.

विशेष म्हणजे कोरोनाच्या ताज्या स्थितीचा आढावा घेण्यासाठी आरोग्यमंत्री मनसुख मांडविया यांच्या तज्ज्ञांसोबत झालेल्या बैठकीत हा निर्णय घेण्यात आला. या बैठकीनंतर नीती आयोगाचे सदस्य व्ही.के. पॉल यांनी माहिती दिली. चीनसह इतर काही देशांमध्ये कोविड-19 संसर्ग झपाट्याने वाढत आहे. यापार्श्वभूमीवर, दर आठवड्याला कोविड परिस्थितीबाबत आढावा बैठक घेण्याचा केंद्र सरकारने घेतला आहे. याशिवाय, ज्यांचे लसीकरण अद्याप बाकी आहे, त्यांनी ते करून घ्यावे आणि गर्दीच्या ठिकाणी मास्कचा वापर करावा, असे आवाहनही केंद्र सरकारने केले आहे.

जगभरात कोरोनाची दहशत पुन्हा एकदा निर्माण झाली आहे. चीनबरोबरच अर्जेंटिना, ब्राझील आणि जपानमध्येही कोरोना रुग्णांची संख्या वेगाने वाढत आहे. विविध देशांमध्ये आठवड्याभरात कोरोनाचे समारे ३६ लाख रुग्ण आढळले आहेत. देशातील कोविडच्या ताज्या स्थितीचा आढावा घेण्यासाठी केंद्रीय आरोग्यमंत्र्यांनी तज्ज्ञांसोबत ही बैठक घेतली.

नवीन प्रकाराचे आव्हान पेलण्यासाठी, संशयित आणि सकारात्मक प्रकरणे लवकर शोधणे, अलग ठेवणे, चाचणी करणे आणि योग्य व्यवस्थापन यावर भर देण्यात आला आहे. सर्व राज्ये आणि केंद्रशासित प्रदेशांना पत्र लिहिले आहे. केंद्रीय आरोग्य सचिव राजेश भूषण यांनी म्हटले आहे की, कोरोनाच्या प्रकारावर लक्ष ठेवण्यासाठी पॉझिटिव्ह नमुन्यांची जीनोम सिक्वेन्सिंग पूर्ण करण्यावर पूर्ण लक्ष दिले पाहिजे. चाचणी-ट्रॅक-ट्रीट-लसीकरण आणि कोविडचा सामना करण्यासाठी मार्गदर्शक सूचनांचे योग्य करणे आवश्यक आहे, कारण जगात त्याचा धोका पूर्णपणे टळलेला नाही.

या बैठकीनंतर नीति आयोगाचे सदस्य (आरोग्य) व्ही. के. पॉल यांनी प्रसार माध्यमांशी संवाद साधत या बैठकीची माहिती दिली. पॉल म्हणाले की, कोरोना अद्याप संपलेला नाही. कोरोनाचा फैलाव इतर देशांत होत असला तरी, याला घाबरण्याची गरज नाही. तथापि, गर्दीच्या ठिकाणी लोकांनी मास्क वापरावा. पुरेशा प्रमाणात टेस्टिंगची सुविधा आहे. त्यामुळे वेळीच टेस्ट करून घ्यावी आणि त्यानुसार उपाय करावेत, असे आवाहन त्यांनी केले. यादरम्यान, काय उपाययोजना करायच्या याचा निर्णय केंद्रीय आरोग्य मंत्रालय घेईल, असेही त्यांनी स्पष्ट केले.

चीनमध्ये कोरोनाचे रुग्ण वाढले आहेत, मात्र आम्ही कोरोनाबाबत सतर्क आहोत. बैठकीत चीनच्या नवीन कोरोना व्हेरिएंटवरही चर्चा झाली, असे सांगून पॉल म्हणाले, देशातील १८ वर्षांपेक्षा जास्त वयाच्या प्रत्येकाला कोरोना प्रतिबंधक प्रिकॉशन डोस मिळायला हवा. केवळ २८ टक्के लोकांनी प्रिकॉशन डोस घेतला आहे. इतरांनी देखील, विशेषत: ज्येष्ठ नागरिकांनी प्रिकॉशन डोस घ्यावे, भारतातील सर्व रुग्णालयांमध्ये येणाऱ्या गंभीर निमोनियाच्या प्रकरणांचा मागोवा घेतला जाईल, असेही पॉल यांनी सांगितले.

Covid Review Meeting Decisions Cough Crowd Mask

Follow India Darpan
ताज्या बातम्या आणि चर्चांसाठी आमच्या सोशल मीडियावर जोडा!
WhatsApp Channel
Join Now
Telegram Group
Join Now
YouTube Channel
Subscribe

Previous Post

हिवाळी अधिवेशनात सहभागींसाठी सिनेमाचे आयोजन; ‘मिनी थिएटर’ची उभारणी

Next Post

LIVE : महाराष्ट्र विधान परिषदेचे कामकाज सुरू; बघा थेट प्रक्षेपण

Gautam Sancheti

संस्थापक व संपादकीय प्रमुख, इंडिया दर्पण लाइव्ह गौतम संचेती हे India Darpan Live या लोकप्रिय डिजिटल न्यूज पोर्टलचे संस्थापक आणि संपादकीय प्रमुख आहेत. सत्य, स्पष्टता आणि जबाबदारी या तत्त्वांवर आधारलेली पत्रकारिता हेच त्यांचे कार्यध्येय आहे. त्यांनी ग्रामीण आणि शहरी भागातील वाचकांसाठी एक विश्वासार्ह माहितीचा स्रोत उभारला आहे.

Related Posts

राशीभविष्य प्रातिनिधीक फोटो
भविष्य दर्पण

या व्यक्तींनी नवीन कामे व प्रवास टाळावे, जाणून घ्या, गुरुवार, ११ सप्टेंबरचे राशिभविष्य

सप्टेंबर 10, 2025
IMG 20250910 WA0350 1
स्थानिक बातम्या

शिलापूर येथील सीपीआरआयच्या प्रादेशिक तपासणी प्रयोगशाळेचे मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांच्या हस्ते उद्घाटन

सप्टेंबर 10, 2025
Untitled 9
आत्महत्या

नर्तिकेसाठी वेडा झालेल्या उपसरंपचाची आत्महत्या…नातेवाईकांचा घातपाताचा आरोप

सप्टेंबर 10, 2025
WhatsApp Image 2025 09 09 at 10.51.24 AM 1
स्थानिक बातम्या

नाशिकमध्ये या फाऊंडेनशतर्फे बंगाल फाईल्स चित्रपटाचे दोन शोज….८०० जणांची उपस्थिती

सप्टेंबर 10, 2025
rain1
संमिश्र वार्ता

राज्यात अशी असेल पावसाची स्थिती…बघा, हवामानतज्ञांचा अंदाज

सप्टेंबर 10, 2025
crime 1111
क्राईम डायरी

मोटारसायकल चोरीचे सत्र सुरूच….वेगवेगळया भागात पार्क केलेल्या चार मोटारसायकली चोरीला

सप्टेंबर 10, 2025
crime 88
क्राईम डायरी

घरफोडीची मालिका सुरूच….वेगवेगळया भागात झालेल्या तीन घरफोडींमध्ये चार लाखाचा ऐवज लंपास

सप्टेंबर 10, 2025
crime11
क्राईम डायरी

फ्रॉडची ९ लाख ८० हजाराची रक्कम मुळ मालकास परत…नाशिकच्या सायबर शाखेस यश

सप्टेंबर 10, 2025
Next Post
nagpur assembly session1 e1671687296961

LIVE : महाराष्ट्र विधान परिषदेचे कामकाज सुरू; बघा थेट प्रक्षेपण

  • About Us
  • Contact us
  • Privacy Policy

© India Darpan Live. 112, Kharbanda Park, Near Dwarka, Dwarka, Nashik, Maharashtra 422011

No Result
View All Result
  • Home
  • मुख्य बातमी
  • महत्त्वाच्या बातम्या
  • संमिश्र वार्ता
  • स्थानिक बातम्या
  • राष्ट्रीय
  • राज्य
  • भविष्य दर्पण
  • मनोरंजन
  • क्राईम डायरी
  • इतर

© India Darpan Live. 112, Kharbanda Park, Near Dwarka, Dwarka, Nashik, Maharashtra 422011