इंडिया दर्पण ऑनलाईन डेस्क – पश्चिम बंगालमधील केंद्रीय अन्वेषण ब्युरो (CBI) आणि अंमलबजावणी संचालनालय (ED) यांच्या वाढत्या छाप्यांवरून मुख्यमंत्री ममता बॅनर्जी यांनी केंद्र सरकारवर आज जोरदार निशाणा साधला. बंगालमध्ये तैनात असलेल्या केंद्र सरकारच्या अधिकाऱ्यांविरुद्ध चौकशी सुरू करण्याचा इशारा त्यांनी दिला. तृणमूल काँग्रेस पक्षाच्या विद्यार्थी संघटनेच्या एका रॅलीला संबोधित करताना ममता बॅनर्जी म्हणाल्या, “माझ्याकडेही बंगालमध्ये सीबीआय, ईडी आणि इतर केंद्रीय अधिकार्यांवर खटले आहेत. त्यामुळे तुम्ही माझ्या अधिकार्यांना दिल्लीत बोलावले तर मी तुमच्या अधिकार्यांनाही इथे बोलवेन.”
बॅनर्जींनी सांगितले की, राज्यात नियुक्त केलेल्या किमान आठ केंद्र सरकारच्या अधिकाऱ्यांवर गुन्हे दाखल आहेत. त्यांनी (केंद्राने) आमच्या माणसांना सीबीआयच्या माध्यमातून अटक केली आहे. मी प्रत्येक गोष्टीची दखल घेत आहे,” बिल्किस बानो प्रकरणात गुंतलेल्यांवर कारवाई करण्यासाठी कोलकाता येथे ४८ तासांचे दीर्घ धरणे आंदोलन तृणमूलद्वारे केले जाईल. ज्यांना यापूर्वी गुजरात सरकारने सोडले होते, असे त्या म्हणाल्या.
बॅनर्जींनी दावा केला की, केंद्रीय एजन्सी आणि “भारतीय जनता पक्षाचा अवैध पैसा” भाजपविरोधी पक्षाने चालवलेल्या निवडक राज्य सरकारांना पाडण्यासाठी वापरला जात आहे. बॅनर्जी यांनी पुढील लोकसभा निवडणुकीत भाजपचा पराभव करण्याचा निर्धार केला. तृणमूलचे ज्येष्ठ नेते फिरहाद हकीम आणि अभिषेक बॅनर्जी यांच्या विरोधात मोहीम चालवली जात आहे, असे सांगत बॅनर्जी म्हणाल्या की, “भाजप सगळ्यांना चोर म्हणत आहे. तृणमूलमध्ये आम्ही सगळे चोर आहोत आणि फक्त भाजप आणि त्यांचे नेते स्वच्छ असल्याचा प्रचार करत आहेत. मी राजकारणात नसते तर त्यांची जीभच ओढली असती, असा संताप त्यांनी व्यक्त केला.
हकीम यांना केंद्रीय यंत्रणांनी नुकतेच समन्स बजावले होते. हकीम यांच्या अटकेची अपेक्षा करत बॅनर्जी म्हणाल्या की, “जर त्याला अटक झाली, तर त्याला त्रास देण्यासाठी हा खोटा खटला असेल.” ते तृणमूलचे नेते आहेत, ज्यांच्याकडे पैसा आहे. याबद्दल बोलत आहेत. महाराष्ट्राच्या धर्तीवर निवडून आलेली सरकारे पाडण्यासाठी भाजपला हजारो कोटी रुपये कुठून मिळतात? २०२४ च्या लोकसभा निवडणुकीत भाजपला पराभव पत्करावा लागणार आहे, असेही बॅनर्जी म्हणाल्या.
CM Mamata Banerjee ED CBI Officer Enquiry