मंगळवार, ऑगस्ट 19, 2025
India Darpan Live
  • Home
  • मुख्य बातमी
  • महत्त्वाच्या बातम्या
  • संमिश्र वार्ता
  • स्थानिक बातम्या
  • राष्ट्रीय
  • राज्य
  • भविष्य दर्पण
  • मनोरंजन
  • क्राईम डायरी
  • इतर
No Result
View All Result
  • Home
  • मुख्य बातमी
  • महत्त्वाच्या बातम्या
  • संमिश्र वार्ता
  • स्थानिक बातम्या
  • राष्ट्रीय
  • राज्य
  • भविष्य दर्पण
  • मनोरंजन
  • क्राईम डायरी
  • इतर
No Result
View All Result
India Darpan Live
No Result
View All Result
  • Home
  • मुख्य बातमी
  • महत्त्वाच्या बातम्या
  • संमिश्र वार्ता
  • स्थानिक बातम्या
  • राष्ट्रीय
  • राज्य
  • भविष्य दर्पण
  • मनोरंजन
  • क्राईम डायरी
  • इतर

मुंबईत मंत्रालयात रंगला ‘ शतदा प्रेम करावे ‘ हा काव्यवाचनाचा कार्यक्रम, कोरोनाचे मळभ केले दूर

by Gautam Sancheti
ऑक्टोबर 29, 2020 | 6:10 am
in राज्य
0
IMG 20201029 WA0004

विष्णू थोरे, मुंबई

मुंबई – कोरोना संकटाच्या कालावधीत मनामनावर दाटलेले मळभ शरद पौर्णिमेच्या कालावधीतील शारदीय चांदण्यांच्या स्पर्शाने दूर करत मंत्रालयात ‘ शतदा प्रेम करावे ‘ हा काव्यवाचनाचा कार्यक्रम रंगला . मंत्रालयीन अधिकारी, कर्मचारी कल्याण समितीच्या वतीने मंत्रालयात परिषद सभागृह येथे या काव्यवाचन कार्यक्रमाचे आयोजन करण्यात आले . कोरोना संकटात दिसलेले भाव – भावनांचे विश्व , मानवी मनाचे कंगोरे , ताणतणाव आणि आनंदाचे क्षण यावर आधारित जगण्यावर प्रेम करायला शिकविणाऱ्या कवितांचे सादरीकरण यावेळी करण्यात आले . या काव्यवाचनाचा उद्देश फक्त मनोरंजनाकरिता नव्हता तर कोरोना काळात सर्वांच्याच मनावर आलेले मळभ दूर करणे हा  या कार्यक्रमा मागचा उद्देश होता .
अजय भोसले , अंजली मोटळकर , मच्छिंद्र डवले , स्वप्ना चव्हाण , मीनल जोगळेकर , यांच्यासह श्री . विवेक दहिफळे , मंगल नाखवा , स्वाती महांगरे , दिवाकर मोहिते , रवींद्र पानसरे , प्रवीण मुंडे , सतीश जोंधळे , प्रशांत साजणीकर , जयश्री सिंगलवार , सचिन देवडराव , अमोल उगलमले , संजय जाधव , अतुल कुलकर्णी , सतीश मोघे , अभय जावळे या मंत्रालयातील अधिकारी व कर्मचाऱ्यांनी आपल्या कविता यावेळी सादर केल्या . मनाला उभारी देण्याचे काम या कवींच्या कवितांनी केले . लॉकडाऊनच्या कालावधीत कोरोनासारख्या महामारीशी संघर्ष करीत असताना मंत्रालयातील उपाहारगृहातील कर्मचाऱ्यांनी मंत्रालयात येणाऱ्या अधिकारी व कर्मचाऱ्यांना चहा , नाश्ता , गरम पाणी तसेच आवश्यकतेनुसार जेवणाची सोय करणे अशी कामे नियमितपणे व आपुलकीने पार पाडली . त्यानिमित्त सुरेंद्र अंबिलपुरे , परशुराम सितप , संदिप चिकणे , भरत वाजे , पद्माकर परवडी , श्रीधर यरगट्टीकर व शिवाजी आव्हाड यांचा गुलाब पुष्प , शर्ट , मिठाई देऊन सत्कार करण्यात आला .सामान्य प्रशासन विभागाचे सहसचिव श्री.सतीश जोंधळे म्हणाले , मंत्रालयीन उपाहारगृहातील कर्मचाऱ्यांच्या वेदना , समस्या अनुभवल्या आहेत . सकाळी ४.३०  वाजल्यापासून ते मंत्रालयात उपस्थित राहून जीव ओतून काम करीत असतात . लॉकडाऊनच्या काळातही त्यांनी तीन ते चार महिने घरी न जाता मंत्रालयातील अधिकारी व कर्मचाऱ्यांना सेवा पुरविल्या . त्यांचा हा सत्कार कोरोना काळात केलेल्या कामगिरीबद्दल कोरोना योद्धा म्हणून केला जात आहे , असेही त्यांनी सांगितले . यावेळी वित्त विभागाच्या सहाय्यक कक्ष अधिकारी कवयित्री स्वप्ना चव्हाण यांनी एप्रिल २०२० चे पूर्ण वेतन मुख्यमंत्री सहाय्यता निधीला मदत म्हणून दिल्याबद्दल त्यांचा वित्त विभागाचे सहसचिव श्री.दहिफळे यांच्या हस्ते सत्कार करण्यात आला . यावेळी श्री.धनावडे , श्री . विजय चौधरी , सामान्य प्रशासन विभागाचे अवर सचिव रा.ना. मुसळे , जलसंपदा विभागाचे अवर सचिव श्रीमती सुशिला पवार तसेच मंत्रालयातील अधिकारी व कर्मचारी उपस्थित होते . कार्यक्रमाचे निवेदन व सूत्रसंचालन श्रीमती नातू व निवेदिका यांनी केले.

https://indiadarpanlive.com/wp-content/uploads/2020/10/VID-20201029-WA0005.mp4
Follow India Darpan
ताज्या बातम्या आणि चर्चांसाठी आमच्या सोशल मीडियावर जोडा!
WhatsApp Channel
Join Now
Telegram Group
Join Now
YouTube Channel
Subscribe

Previous Post

अक्षर कविता – विजया गायकवाड यांच्या ‘दव थेंबांची शाळा’ या कवितेचे अक्षरचित्र

Next Post

कांदा व्यापारी मुख्यमंत्र्याच्या भेटीला मुंबईत , दुपारी वर्षावर होणार बैठक

Gautam Sancheti

संस्थापक व संपादकीय प्रमुख, इंडिया दर्पण लाइव्ह गौतम संचेती हे India Darpan Live या लोकप्रिय डिजिटल न्यूज पोर्टलचे संस्थापक आणि संपादकीय प्रमुख आहेत. सत्य, स्पष्टता आणि जबाबदारी या तत्त्वांवर आधारलेली पत्रकारिता हेच त्यांचे कार्यध्येय आहे. त्यांनी ग्रामीण आणि शहरी भागातील वाचकांसाठी एक विश्वासार्ह माहितीचा स्रोत उभारला आहे.

Next Post
प्रातिनिधीक फोटो

कांदा व्यापारी मुख्यमंत्र्याच्या भेटीला मुंबईत , दुपारी वर्षावर होणार बैठक

प्रतिक्रिया व्यक्त करा उत्तर रद्द करा.

आपला ई-मेल अड्रेस प्रकाशित केला जाणार नाही. आवश्यक फील्डस् * मार्क केले आहेत

ताज्या बातम्या

राशीभविष्य प्रातिनिधीक फोटो

या व्यक्तींनी जास्त लालच करू नये, जाणून घ्या, मंगळवार, १९ ऑगस्टचे राशिभविष्य

ऑगस्ट 18, 2025
IMG 20250818 WA0412 1 e1755531320386

नाशिक जिल्हा परिषदेचे मुख्य कार्यकारी अधिकारी ओमकार पवार झाले ‘पोषण दूत’…अति तीव्र कुपोषित बालकांच्या आरोग्य संवर्धनासाठी उपक्रम

ऑगस्ट 18, 2025
WhatsApp Image 2025 08 18 at 20.07.37 a5968ef3 e1755529997731

क्रेडाईच्या प्रॉपर्टी प्रदर्शनात १०० कोटींची उलाढाल…पाच दिवसानंतर समारोप

ऑगस्ट 18, 2025
Gyo9SFeWwAEOeRf

टोल कर्मचाऱ्यांनी लष्करी कर्मचाऱ्यांशी केले गैरवर्तन….एनएचएआयने टोलनाक्याला २० लाखाचा दंड ठोठावत केली ही कारवाई…

ऑगस्ट 18, 2025
modi 111

पंतप्रधान नरेंद्र मोदी आणि रशियाचे राष्ट्राध्यक्ष व्लादिमिर पुतिन यांच्यात दूरध्वनीद्वारे संवाद…या मुद्द्यांवर झाली चर्चा

ऑगस्ट 18, 2025
WhatsApp Image 2025 07 21 at 8.31.40 PM 1024x537 1

मुख्यमंत्री वैद्यकीय सहाय्यता निधीच्या पुढाकाराने चिमुकल्या देवांशीवर यशस्वी शस्त्रक्रिया….

ऑगस्ट 18, 2025
  • About Us
  • Contact us
  • Privacy Policy

© India Darpan Live. 112, Kharbanda Park, Near Dwarka, Dwarka, Nashik, Maharashtra 422011

No Result
View All Result
  • Home
  • मुख्य बातमी
  • महत्त्वाच्या बातम्या
  • संमिश्र वार्ता
  • स्थानिक बातम्या
  • राष्ट्रीय
  • राज्य
  • भविष्य दर्पण
  • मनोरंजन
  • क्राईम डायरी
  • इतर

© India Darpan Live. 112, Kharbanda Park, Near Dwarka, Dwarka, Nashik, Maharashtra 422011