सोमवार, ऑगस्ट 18, 2025
India Darpan Live
  • Home
  • मुख्य बातमी
  • महत्त्वाच्या बातम्या
  • संमिश्र वार्ता
  • स्थानिक बातम्या
  • राष्ट्रीय
  • राज्य
  • भविष्य दर्पण
  • मनोरंजन
  • क्राईम डायरी
  • इतर
No Result
View All Result
  • Home
  • मुख्य बातमी
  • महत्त्वाच्या बातम्या
  • संमिश्र वार्ता
  • स्थानिक बातम्या
  • राष्ट्रीय
  • राज्य
  • भविष्य दर्पण
  • मनोरंजन
  • क्राईम डायरी
  • इतर
No Result
View All Result
India Darpan Live
No Result
View All Result
  • Home
  • मुख्य बातमी
  • महत्त्वाच्या बातम्या
  • संमिश्र वार्ता
  • स्थानिक बातम्या
  • राष्ट्रीय
  • राज्य
  • भविष्य दर्पण
  • मनोरंजन
  • क्राईम डायरी
  • इतर

अबब… कोरोनामुळे १ कोटी ७० लाख उंदीर मारणार हा देश

by Gautam Sancheti
नोव्हेंबर 9, 2020 | 11:45 am
in इतर
0
undir

नवी दिल्ली : जगातील अनेक देशांमध्ये कोरोना विषाणूचा संसर्ग पुन्हा एकदा वाढत आहे.  युरोपमधील कोरोना लाटच्या पार्श्वभूमीवर इटली, स्पेन, ब्रिटनसह काही देशांनी पुन्हा बंदी घातली आहे, तर इतरही  देशांमध्ये लॉकडाऊन सुरू आहे.  कोरोनासाठी सुरक्षित आणि प्रभावी लस अद्याप तयार झालेली नाही, आणि नंतर साथीच्या आजारावर नियंत्रण ठेवण्यासाठी इतर खबरदारी आणि उपाययोजना अवलंबल्या पाहिजेत. यासाठी डेन्मार्क (डेनिश ) सरकार १ कोटी ७० लाख उंदीर (मिंक) मारण्याची तयारी सुरु केली आहे.
कोरोनामुळे बाधित अनेक देशांमध्ये या साथीच्या रोगाचा सामना करण्यासाठी नवीन रणनीती अवलंबतानाही दिसत आहे.  उदाहरणार्थ, जर्मनीने जलद प्रतिजैविक चाचणीच्या धोरणावर जोर दिला आहे, तर काही देशांमध्ये आपत्कालीन मंजुरी उच्च जोखमीच्या गटांना दिली जात आहे. तर डेन्मार्क या देश १ कोटी ७० लाख उंदीर मारणार आहेत. कारण डेन्मार्क देश प्राण्यांमध्ये आढळलेल्या कोरोना विषाणूमुळे असे पाऊल उचलणार आहे. कोरोना संसर्ग मानवांमध्ये पसरल्यानंतर डेनिश सरकार उंदीर (मिंक) मारण्याची योजना आखत आहे.  सीएनएनच्या अहवालानुसार संसर्गजन्य रोग आणि लसी तज्ज्ञ प्रो.  केरे मोलाक यांनी सांगितले की, कोरोना विषाणूची आणखी एक लाट मिंक (उंदरांची एक प्रजाती) द्वारे येऊ शकते.  उंदीरांमध्ये विषाणूच्या परिवर्तनाची शक्यता लक्षात घेता त्यांनी ही भीती व्यक्त केलीगार्डियनच्या एका अहवालानुसार डच व्हायरोलॉजिस्ट आणि पशुवैद्यकीय पॅथॉलॉजिस्ट डेर पोएल यांनी सांगितले की, उंदीरात विषाणूचे उत्परिवर्तन होण्याची शक्यता आहे, जी विषाणूच्या स्पाइक प्रोटीनमध्ये आढळते.  तथापि, लस किती प्रभावी आहे हे आम्हाला खरोखर माहित नाही, या दिशेने बरेच संशोधन आवश्यक आहे.  डेन्मार्कचे पंतप्रधान मॅट फ्रेडरीचसेन म्हणाले की, आरोग्य अधिकाऱ्याना मानव आणि उंदरांमध्ये कोरोना विषाणूची काही लक्षणे आढळली आहेत, ज्यामुळे प्रतिपिंडे संवेदनशीलतेत घट दिसून येते.  फ्रीड्रिचसेन म्हणाले की, देशातील लोकसंख्येबाबत आपली मोठी जबाबदारी आहे, परंतु आता कोरोना विषाणूमध्ये सापडलेल्या कोरोनेशन विषाणूमुळे आपल्याकडे उर्वरित जगासाठीही मोठी जबाबदारी आहे.आर्कस विद्यापीठाच्या पशुवैद्यकीय आणि वन्यजीव औषधांचे प्राध्यापक ख्रिश्चन सोन यांनी असा विश्वास ठेवला आहे की, खबरदारी म्हणून आता उंदीरांची कळप दूर करणे हा एक महत्त्वाचा निर्णय आहे.  या निर्णयामुळे भविष्यात कोरोनाची नवीन लाट रोखू शकते.  जर उंदीरमधून कोरोनाची आणखी एक लाट आली तर ते नियंत्रित करणे फार कठीण जाईल.  त्यामुळे हा एक महत्त्वाचा निर्णय आहे.
Follow India Darpan
ताज्या बातम्या आणि चर्चांसाठी आमच्या सोशल मीडियावर जोडा!
WhatsApp Channel
Join Now
Telegram Group
Join Now
YouTube Channel
Subscribe

Previous Post

टोयोटाच्या या ४ कारवर तब्बल ७५ हजारांची बंपर सूट

Next Post

नाशिक – भावाच्या लॉकरवर बहिणीने काढले परस्पर दागिने, गुन्हा दाखल

Gautam Sancheti

संस्थापक व संपादकीय प्रमुख, इंडिया दर्पण लाइव्ह गौतम संचेती हे India Darpan Live या लोकप्रिय डिजिटल न्यूज पोर्टलचे संस्थापक आणि संपादकीय प्रमुख आहेत. सत्य, स्पष्टता आणि जबाबदारी या तत्त्वांवर आधारलेली पत्रकारिता हेच त्यांचे कार्यध्येय आहे. त्यांनी ग्रामीण आणि शहरी भागातील वाचकांसाठी एक विश्वासार्ह माहितीचा स्रोत उभारला आहे.

Next Post
प्रातिनिधिक फोटो

नाशिक - भावाच्या लॉकरवर बहिणीने काढले परस्पर दागिने, गुन्हा दाखल

प्रतिक्रिया व्यक्त करा उत्तर रद्द करा.

आपला ई-मेल अड्रेस प्रकाशित केला जाणार नाही. आवश्यक फील्डस् * मार्क केले आहेत

ताज्या बातम्या

crime1

वाहन बाजूला घेण्यास सांगितल्याचा राग…दोघांनी दुचाकीस्वारास केली बेदम मारहाण

ऑगस्ट 18, 2025
crime 112

मुली बेपत्ता होण्याचे प्रमाण वाढले….वेगवेगळया भागात राहणा-या तीन मुली बेपत्ता

ऑगस्ट 18, 2025
rohit pawar

मंत्री संजय शिरसाठ यांच्यावर रोहित पवार यांनी केला हा गंभीर आरोप….५ हजार कोटीच्या जमीनीचे प्रकरण आले चर्चेत

ऑगस्ट 18, 2025
ajit pawar e1706197298508 1024x770 1

मुसळधार पावसाच्या पार्श्वभूमीवर अजित पवार यांनी आढावा घेऊन प्रशासनाला दिल्या या सूचना

ऑगस्ट 18, 2025
4OKooSto 400x400

पत्रकार परिषदेत निवडणूक आयोगाने दहा प्रश्नांची उत्तरे दिलीच नाही….योगेंद्र यादव यांची ही पोस्ट चर्चेत

ऑगस्ट 18, 2025
Eknath Shinde e1714057426383

लाडक्या बहिणीनंतर आता लाडकी सून योजना…उपमुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांची घोषणा

ऑगस्ट 18, 2025
  • About Us
  • Contact us
  • Privacy Policy

© India Darpan Live. 112, Kharbanda Park, Near Dwarka, Dwarka, Nashik, Maharashtra 422011

No Result
View All Result
  • Home
  • मुख्य बातमी
  • महत्त्वाच्या बातम्या
  • संमिश्र वार्ता
  • स्थानिक बातम्या
  • राष्ट्रीय
  • राज्य
  • भविष्य दर्पण
  • मनोरंजन
  • क्राईम डायरी
  • इतर

© India Darpan Live. 112, Kharbanda Park, Near Dwarka, Dwarka, Nashik, Maharashtra 422011