शुभवार्ता! मोबाईल नंबर रजिस्टर नसेल, तरीही मिळेल आधार कार्ड

नवी दिल्ली – युनिक आयडेंटिफिकेशन ऑथॉरिटी ऑफ इंडियाने (यूआयडीएआय) अलीकडेच अधिक सुरक्षित आधार कार्ड  (पीव्हीसी कार्ड ) सादर केले आहे.  कोणताही आधार कार्डधारक मोबाईल नंबर नोंदविलेला नसतानाही  यूआयडीएआय वेबसाइटवरून नवीन पीव्हीसी कार्ड मागवू शकतो.

यूआयडीएआयने म्हटले आहे की, नवीन पॉलिव्हिनिल क्लोराईड (पीव्हीसी) आधार कार्ड बाळगणे खूप सोपे आहे. कारण त्याचा आकार इतका लहान आहे की, आपण सहजपणे आपल्या वॉलेटमध्ये डेबिट किंवा क्रेडिट कार्डसारखे ठेवू शकता.  यूआयडीएआयच्या मते, नवीन आधार पीव्हीसी कार्ड आधुनिक सुरक्षा वैशिष्ट्यांसह आहे.
आता आपण नवीन आधार पीव्हीसी कार्ड ऑर्डर कसे करू शकतो, ते समजून घेऊ या.

यासंदर्भातील प्रक्रियेमध्ये असे म्हटले आहे की, नवीन पीव्हीसी कार्ड यूआयडीएआयच्या अधिकृत वेबसाइटद्वारे मागविले जाऊ शकते.  यासाठी तुम्हाला ‘माझा आधार’ अंतर्गत ‘आधार पीव्हीसी कार्ड ऑर्डर करा’ वर क्लिक करावे लागेल.  12 अंकी आधार क्रमांक किंवा 16 अंकी व्हर्च्युअल आयडी किंवा 28 अंकी ईआयडी प्रविष्ट केल्यानंतर आपल्यास नोंदणीकृत मोबाइल नंबरवर ओटीपी मिळेल.  ओटीपी प्रविष्ट झाल्यानंतरच प्रक्रिया पुढे जाते आणि आपल्याला पुनर्मुद्रण करण्यासाठी निर्दिष्ट रक्कम भरण्यासाठी पुनर्निर्देशित केले जाते.
तथापि, आता यूआयडीएआयने ट्वीटद्वारे स्पष्टीकरण दिले आहे की आपल्याकडे आधारसह नोंदणीकृत मोबाइल नंबर नसला तरीही आपण नवीन आधार पीव्हीसी कार्डची मागणी करू शकाल.  यूआयडीएआयच्या ट्विटमध्ये म्हटले आहे, “#AadhaarInYourWallet तुमच्याकडे आधारसह नोंदणीकृत मोबाइल नंबर नाही?”

काळजी करू नका, आपण आपला आधार पीव्हीसी कार्ड ऑर्डर प्रमाणीकृत करण्यासाठी कोणताही मोबाइल नंबर वापरू शकता.  ऑर्डर करण्यासाठी https://residentpvc.uidai.gov.in/order-pvcreprint वर क्लिक करा.
या प्रक्रियेअंतर्गत तुम्हाला पूर्वीसारखा कोणताही आधार क्रमांक किंवा व्हर्च्युअल आयडी किंवा ईआयडी निवडावा लागेल.  यानंतर, आपल्याला कॅप्चा कोड प्रविष्ट करावा लागेल आणि नंतर ‘माय मोबाइल नंबर नोंदणीकृत नाही’ च्या समोर असलेल्या बॉक्सवर क्लिक करावे लागेल.

बॉक्स क्लिक केल्यावर आपणास मोबाइल नंबर प्रविष्ट करण्याचा पर्याय मिळेल.  येथे मोबाइल नंबर प्रविष्ट करा आणि नंतर ‘ओटीपी पाठवा’ वर क्लिक करा.  त्यानंतर आपल्याला 50 रुपये फी भरावी लागेल आणि आपण नवीन पीव्हीसी कॉर्डची मागणी करू शकता, परंतु याबाबत योग्य खबरदारी घेणे आवश्यक आहे. तसेच ही प्रक्रिया आपल्या जबाबदारीवर पार पाडवी .

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here